Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องต้อง กอ Enter ตลอด คับทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องต้อง กอ Enter ตลอด คับทำไงดี

สเป็กเครื่อง
    E2200
    Asus P5KPL/1600
    HDD 160
    VGA Spark GF9600GT 512
    Ram Kingston 800/1G*2
    Delux model : DLP 388A ATX 450w. P4

อากาศเครื่อง
    เวลาเปิดเครื่องต้อง Enter ทุกครั้งคับ ถึงจะเข้า Windows ได้คับ แต่ถ้าไม่เปิดเครื่องก็จะขึ้น
    จอดำอย่างเดียวคับ หรือว่าเป็นที่ M/B คับ เพราะข้างกล่องมีตัว ATi อยู่ แต่พอมาใช้ GF ถึงเกิดอาการนี้ คับ มีวิธีแก้ไขยังไงบ้างคับ
    หรือว่าเป็นที่ PSU จ่ายไฟไม่พอคับ
    Last edited by ksmax1; 7 Nov 2008, 16:37:54.

ลอง upbios ครับรุ่นนี้

ใช้โปรแรม asus update อยู่ในแผ่นไดรเวอร์

แล้วไปโหลไฟล์ใบออสจากเวฌบ asus มาครับ update บนวินโดว์ได้เลย

http://support.asus.com/download/dow...Language=en-us

Comment

ขอบคุณคับ

ลองแล้วก็ไม่หายคับ เป็นเพราะ เมนบอร์ด ไม่ลองรับ กับ การ์ดจอหรือป่าวคับ เพราะที่กล่องเห็นมีรูปของ ATi อยู่คับ

Comment

ไม่เกี่ยวนะครับ ตรงนั้นเขาบอกว่ารองรับ ati crossfire ครับ

ชิบอินเทล มันรับได้ทุกค่ายครับ

Comment

ขอบคุณค้าบ เดี๋ยวลองดูใหม่คับ

Comment

Working...
          X