Announcement

Collapse
No announcement yet.

จบ dead space ไป ต่อเกมส์อะไรดีครับ Red Alert 3 กับ Fallout 3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จบ dead space ไป ต่อเกมส์อะไรดีครับ Red Alert 3 กับ Fallout 3

แต่เห็นกระแส Fallout 3 สนุก กันดี เลือกไม่ถูกจะต่อด้วยเกมส์ไรดี แนะนำทีครับ

มันคนละแนวกันเลย อิอิ

Comment

เพิ่งเล่น Dead Space จบไม่กี่วัน ผมก็ต่อด้วย Fallout 3 เนื่องจากว่าชอบอะไรที่มันสยองๆ รู้สึกตื่นเต้นดี เวลาเล่น Dead Space แล้วจะออกไปแนวตกใจ แต่เล่น Fallout 3 แล้วรู้สึกมันขนลุกยังไงไม่รู้ แต่ที่ชอบมากคงเป็นฉากในเกมนี้ ที่จำลองมหานคร Washington D.C ที่กลายเป็นเมืองร้างมีแต่ซากปรักหักพัง ถือเป็นเกมที่มี map กว้างมากๆ

เอาภาพ Jefferson Memorial ในยุคอนาคตหลังจากโดนนิวเคลียร์ กับภาพปัจจุบันมาฝากครับ

Last edited by k911; 7 Nov 2008, 21:01:28.

Comment

ส่วนตัว ผมคิดว่า Red Alert 3 มันไม่หนุก เหมือน Tiberium war เลย อันระเบิดตูมตาม effect กระจายตั้งแต่ฉากแรก

ผมเลยแนะนำ fallout 3 เลยครับ เกมนี้โดนจริงๆ แอบฝึกภาษาด้วย ^^
        เกมนี้มันสั้นไปหน่อย แนะนำทำภารกิจรองเยอะๆหน่อย มันจะได้นานๆ

Comment

ไม่แนะนำ fallout 3 ครับ

เพราะเล่นไปมันจะติด เดี๋ยวไม่ยอมทำการทำงาน

Comment

Confirm ว่า RA3 มันเคลียร์ง่ายกว่า CC3 ครับ

เพราะว่า ป้อมกับ รถถังติดอาวุธ พิสัยไกล ของ RA3 มัน แรงเว่อมากๆ ยิ่งมี เรือด้วยแล้ว เคลียร์อย่างไว

ปล. ไม่คอมเฟิมเรื่องความสนุกนะ เพราะไม่เคยเล่น Fallout แต่เล่น Dead Space แค่ฉากลงลิฟผ่านห้องมืดๆก็จะอ้วกละ

Comment

Working...
            X