Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8500 ถ้าเราจะไม่ OC เลย รหัส E0 จำเป็นรึเปล่าครับผม มีผลต่างกันรึเปล่ากับไม่ E0

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8500 ถ้าเราจะไม่ OC เลย รหัส E0 จำเป็นรึเปล่าครับผม มีผลต่างกันรึเปล่ากับไม่ E0

E8500 ถ้าเราจะไม่ OC เลย รหัส E0 จำเป็นรึเปล่าครับผม มีผลต่างกันรึเปล่ากับไม่ E0

รบกวนด้วยครับผม แล้วถ้าไม่ E0

จะลากเพื่อแค่อยากฝึก OC เล่นสัก 3.3@ - 3.6@ ไม่เกินนี้ E0 จำเป็นต้องหา E0 รึเปล่าครับ

ต้องรบกวนท่านกูรู อีกแล้วครับ

ขอบคุณทุกๆ คำตอบที่ช่วยผมเสมอมาครับ _/\_

E8500 นี่เบาะๆ จัดไป 4.0 Ghz เลยครับ สบายๆ

เรื่อง E0 C0 เนี่ย ถ้าอย่าง E8400 ตัว E0 มันจะใช้ไฟน้อยกว่าครับ ทำให้ลากได้ไกลๆ แบบไม่เสียวมาก

Comment

E0 จัดปายคร๊าบผม แต่หาม่ายค่อยมีละแฮะ

Comment

ถ้าซื้อมือหนึ่งเอา E0 เถอะครับ เพราะขายต่อราคาตกน้อยกว่ามาก

จริงๆที่ความเร็วเท่ากัน C0 แรงกว่านิดๆแบบไม่สามารถรู้สึกได้
        เพราะว่ารหัส E0 cache cl ถูก relax มากกว่า C0 ทำให้ลากได้ไกลกว่า

Comment

จะ C0 จะ E0 ก็แรงหมดละ 555+

Comment

เดียวนี้มัน E0 หมดแล้วนะ นอกจากของค้างสต๊อกถึงเป็น C0

Comment

C0
              ยังได้ 4.4GHz OnAir เลยครับ
              E0 ไม่เคยลอง
              GLORIOUS PC MASTER RACE
              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

เดิมๆ ก็แรงอยู่แล้วจะลากทำไม

Comment

Originally posted by ทาคูมื View Post
                  เดิมๆ ก็แรงอยู่แล้วจะลากทำไม

ก็...ให้แรงเพิ่มขึ้นไปอีก คร๊บบบ...

.

Comment

ได้ทั้งสองตัวคับ แต่ตังค์ม่ายมี

Comment

หาของแรงมาใช้ก็เพราะขี้เกียจลากนี่ละ

Comment

E0 กับ C0 ดูจากตรงไหนครับ...

Comment

Working...
                        X