Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าลง Windows Vista 64bit เอาไว้เล่นเกมจะดีรึป่าวครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าลง Windows Vista 64bit เอาไว้เล่นเกมจะดีรึป่าวครับ?

เคยใช้แต่ XP อ่ะครับ แล้วตอนนี้มีแรม4GB เลยอยากลองลง Windows Vista 64bit

Vista 64 Bit ยังไม่เหมาะจะเล่นเกมส์ครับ รวมทั้งโปรแกรมอื่นๆด้วยผมกำลังจะถอดทิ้งอยู่แหละ

Comment

Vista 32 Bit

Comment

ผมว่าเหมาะด้วยประการทั้งปวงครับ เค้าออกแบบสำหรับเล่นเกมส์และเอ็นเตอร์เทนเมนต์เป็นหลักเลยครับ
        เนื่องจาก dx10 และ windows media center ใช้ vista 64 bit มาได้ครึ่งปีแล้วครับ ยังไม่เห็นจะเจอ
        ปัญหาอะไรเลย โปรแกรม 32 bit ธรรมดาก็สามารถทำได้ ยกเว้นพวกไดรเวอร์ต้องใช้ 64 bit ถ้าเล่น
        games for windows ก็เล่นเลยครับ vista เนี่ย

ปล. อย่าไปฟังคนอื่นเค้าพูดต้อง ลองใช้เองครับ

Comment

ไม่เห็นเกี่ยวเลย

แรมตั้ง 4 G สบาย ทั้งเกมทำงาน

ถ้าใช้ 2 g แล้วเล่น Crysis ก็ว่าไปอย่าง

Comment

ถ้าท่านเจ้าของกระทู้เคยเลน crysis ใน xp จะเปิดได้สุด(แต่ถ้าท่าเล่นใน vista-x64 ท่านอาจจะต้องปรับลดลงมาบ้างเพื่อให้ได้เฟรมเรตที่เท่ากับเปิดใน xp ถ้าปรับเท่ากับที่ใช้ xp ความรู้สึกแรกก็คือไมหน่วงจังวะ ไมเฟรมเรตตกฮวบวะ ประมาณนี้ครับ)

Comment

Working...
            X