Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคลมของกับ Synnex งานเข้าซะแล้วครับ P5Q Pro

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

หน้าจะ ตรวจสอบของก่อน ออกจาก ศูนย์นะครับ

Comment

อ่อ ผมสงสัยครับ ในกรณีแบบนี้ เป็นเหมือนกันทุกบริษัทเลยหรืิอเปล่าครับบริษัทประกันเนี่ย ที่จะมีโอกาสส่งของสภาพไม่สมบูรณ์เหมือนก่อนมาให้เรา หรืออาจจะเป็นกรณีที่บริษัทประกันมีคนใช้บริการเคลมสินค้าเยอะ ของหมุนเวียนเลยเพิ่มมากขึ้น เราก็เลยได้ของหมุนเวียนไปเวียนมาเยอะขึ้นด้วยเหมือน DCOM ซึ่ง Synnex อาจจะเป็นเหมือน DCOM ในอนาคตก็ได้ใครจะรู้..

แค่ออกความคิดเห็นเดาๆ เอาน่ะครับ เหอๆ..

Comment

น่าเห็นใจ

Comment

เรื่องอย่างนี้เรียกว่าเราสะเพร่าเต็มๆครับผมเจอเต็มๆที่ร้านดังในพันทิพย์ชื่อ เจ๊ได๋ เราซ้อการ์ดจอ3870 3ตัวกับบอร์ด AX78 3pcs.เดือน5 ขีดประกันเดือน2 ตาย***ไม่ว่ากันเพราะไม่เยินเหมือนท่าน

Comment

ประกันอะไรผมไปศูนย์ใหญ่หมด ไม่อยากไปจุดดรอปของ + สาขาย่อย

ทำงานช้า

Comment

เพื่อนผมก็เจอโทรไปแล้วไม่มีใครรับ

ผมเจอมาล่าสุด บอร์ดผมรุ่น Wi-Fi Ap Edition เครมกลับมากลายเป็นรุ่นธรรมาซะงั้นพอกลับไปเปลี่ยนได้ของใหม่ยกกล่องทั้งชุดเลย อิอิ

ก่อหน้านี้เจอไปอีกหลายที ยิ่งกว่านี้อีก แต่พอกลับไปคุยก็บริการให้โอเค
              sigpic
              -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
              -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
              งดแรงชั่วคราว

Comment

วางทับกันเยอะเกิน
                อาจเป็นตอนขนส่ง

Comment

ส่วนใหญ่ เขาจะให้ เช็คของเคลม ก่อน รับ สิน ค้า น่ะ ครับ

ถ้า ไม่ เช็ค แล้ว คุณ จะไป โว้ยที่ ศูนย์ ใหญ่ มัน ก็ ฟังไม่ขึ้นหละ ครับ

นอก เสียจาก คุณต้องยอมเสีย 800-900 เพื่อที่จะเอา M/B รุ่นเดิม ที่ สมบูรณ์

Comment

Originally posted by Ni-Cha View Post
                    ต้องไปที่ศูนย์ใหญ่ครับ บริการดี และที่สำคัญคุณควรเช็คของก่อนรับกลับด้วยครับ
                    Originally posted by plyfha View Post
                    ถูกต้องครับ ควรตรวจเช็คของก่อนเซ็นรับ
                    ประสบการ์ณครับ เป็นบทเรียน
                    Originally posted by hunterpoji View Post
                    ส่วนใหญ่ เขาจะให้ เช็คของเคลม ก่อน รับ สิน ค้า น่ะ ครับ

ถ้า ไม่ เช็ค แล้ว คุณ จะไป โว้ยที่ ศูนย์ ใหญ่ มัน ก็ ฟังไม่ขึ้นหละ ครับ

นอก เสียจาก คุณต้องยอมเสีย 800-900 เพื่อที่จะเอา M/B รุ่นเดิม ที่ สมบูรณ์
                    ผมเพิ่งไปเคลมแรมที่ซื้อจากท่าน จขกท. เมื่อวันก่อน แต่เป็นเรื่องราวของศูนย์ดีคอมนะ
                    มันไม่ให้เช็คของก่อนนะ มันเล่นเอาของซ่อนไว้ตรงข้างล่างเคาเตอร์
                    แล้วยื่นใบมาให้เราเซ็นต์ก่อนเลย พอเซ็นต์เสร็จมันก็จะเช็คดูลายเซ็นต์เราก่อนซะงั้น
                    แล้วสุดท้ายถึงให้ของกับเรา

ที่จริงก็เคยอ่านจากเพื่อนๆในนี้ล่ะ ว่าให้เช็คของก่อนเซ็นต์ แต่เอาเข้าจริงมันเล่นมัดมือชกก่อนเลย
                    แต่ดีที่ได้ของใหม่มา เช็คดูแล้วไม่มีปัญหาอะไร

Comment

-*- หนักครับ

Comment

มันจะเคลมอีกได้ไหมล่ะคราวนี้ เฮ้อ

Comment

เอาพนักงานไปเคลม^^

Comment

ไม่ว่าศูนย์เคลมไหนมันก็แล้วแต่ดวงทั้งนั้นแหละครับ เพียงแต่ว่าอาจจะงานเข้าน้อยหน่อยสำหรับ Synnex

Comment

เหมือนกันทุกที่มั้ง ครับ
                              ผมว่ามีพนักงานทำให้ บริษัทเสียชื่อแหละครับ
                              แต่ร้านที่ผมโดนคือ T?com คับ
                              เคลม power supply เป็นเดือนกว่าจะมีของให้ครับ
                              ตอนแรกที่เอาไปเคลม (ของยังไม่ได้ใช้เสียแล้วครับ Tagan แบบถอดสายได้ตัวประหยัด)
                              พอเอาไปเคลมบอกว่าตัวนี้เสียเยอะเพราะมันรุ่นถูก (ตอนขายบอกว่าดี พอเอามาเคลมบอกว่าของเสียเยอะ เจริญจิง)
                              เลยจะเชียร์ผมไปเอา iCute 650w ราคาแพงกว่าแต่ต้องเพิ่มตัง ผมบอกว่า ถามพี่ก่อนเพราะของพี่
                              พอโทรไปอีกวัน บอกของไม่มี เลยถามว่า มาเมื่อไหร่ ครับ เสาร์นี้มาชัวร์ พอวันเสารฺโทรไป ของไม่มาที มาวันอังคาร คับ ผมก็รอต่อไป พอวันอังคาร โทรเข้าไป บอกมาวัน เสาร์อีก เป็นอย่างนี้ 3-4 รอบ ครับ บางทีบอกว่าเอาของออกจาก shiping ไม่ได้บ้าง อะไรต่างๆนาๆ ครับ
                              สรุป เพิ่งได้ของ แต่ก็ดีที่ได้เปลี่ยนจากรุ่น Tagan ที่ตอนขายบอกว่า ดี แต่ตอนเคลมบอกว่าเสียเยอะ ไปเป้น iCute แทน ก็ไม่รู้เหมือนกัน ว่า จะเป้นยังไงต่อไป แต่ยังไงก็ขอบคุณที่ให้เคลม ครับ ขอบคุณที่ให้ รอเป้นเดือน ๆ ทั้งๆที่พี่ผมต้องส่ง EMS มาจาก ตจว ค่าส่ง 200 ก่าบาทหวังที่จะได้ใช้ของไวๆ แต่กลับต้องมารอของร่วมเดือนครับ
                              เท่านี้แหละทีจะแบ่งปัน
                              ยังมีอีกหลายเรื่องครับ ได้ข้อมูลมาจากอดีตพนักงานร้าน แต่ไม่ขอเปิดเผย

Comment

Originally posted by blitz-i7 View Post
                                บิ่นแบบนี้ไม่โทษไม่ได้แล้วครับ สภาพแบบนี้หรอครับ ที่เค้าเอามาให้กับลูกค้า ทำแบบนี้มันก็ไม่ต่างกับบริการที่ไร้คุณภาพแล้วล่ะครับ
                                อันนี้เห็นด้วยครับ
                                [QUOTE=silverkun;4906715]เค้าก็เขียนบอกไว้แล้วให้เช็คของก่อนกลับ - -a
                                เพราะถ้าเกิดเหตุแบบนี้เค้าไม่รับผิดชอบ

มันก็ใช่ครับ แล้วทำไมเขาไม่แกะใ ห้เ ราดูครับจะได้รู้กันไปเลย สำนักงานใหญ่บริการดีมีของให้ แล้วจะมีมันจะมี 0 ไว้ทำไม

Comment

Working...
                                X