Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคลมของกับ Synnex งานเข้าซะแล้วครับ P5Q Pro

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคลมของกับ Synnex งานเข้าซะแล้วครับ P5Q Pro

ไม่นึกเลยว่าประกันดีๆของ Synnex แบบนี้ก็มีกับเขาด้วยครับ

เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อวันที่ 25/10 ผมเอา P5Q Pro ของผมที่เพิ่งซื้อมา 2-3 อาทิตย์เข้าไปเคลม ที่พันทิพย์ เลยสอบถามเค้าว่ามีของเปลี่ยนไม๊ เค้าบอกว่าตอนนี้ไม่มีของของมาอาทิตย์หน้า ผมก็โอเค รอไป จนถึงประมาณวัน พฤหัสครับ ผมโทรไปสอบถามเพื่อจะได้ทราบวันที่แน่นอน แต่ว่าไม่มีพนักงานรับสายสักคนเลยครับ โทรไปประมาณ 6-7 รอบได้ เลยคิดว่าพนักงานคงยุ่งๆ เลยไม่ได้คิดมากเพราะมั่นใจว่าเราได้ของตามกำหนดแน่นอน วันเสาร์ผมเลยออกไปรับสินค้า ปรากฎว่า

พนักงาน: ของยังไม่มาค่อ ต้องรออาทิตย์หน้ากลับมาใหม่นะคะ

ผม: อ้าว ไหนว่าอาทิตย์นึงไงครับ เห็นนัดเอาไว้ตอนแรกแล้ว

พนักงาน: ตอนนี้ไม่มีของค่ะ เช็คของไม่ได้ด้วยค่ะ ไม่ทราบว่าของจะมาวันไหนน่ะครับ

ผม: ผมขออัพเกรดไปเลยได้ไหมครับ ผมจำเป็นต้องใช้ของนะครับ

พนักงาน: ของก็ไม่มีให้อัพเกรดด้วยค่ะ เช็คระบบไม่ได้

ผม: ถ้างั้นแล้วน่าจะโทรแจ้งก่อนนะครับ แล้วนัดมาก่อนทำไมครับ

พนักงานก็ไม่ตอบอะไร บอกแต่ว่าเช็คของไม่ได้ ให้มาอาทิตย์หน้า ผมก็เลยหัวเสียกลับมา พอมาจนถึงวันพุธผมโทรไปที่สาขาพันทิพย์ พนักงานรับสาย ผมเลยขอเช็คของ ก็ตอบเหมือนเดิม ของยังไม่มา ไม่ทราบว่าจะมาเมื่อไหร่ ระบุไม่ได้ผมจึงโทรไปที่ สำนักงานใหญ่ ให้บริการผมดีมาก เค้าบอกว่าของมาพฤหัสนี้ น่าจะไปรับได้วันศุกร์ ผมเลยแนะนำว่าให้สาขาช่วยรับโทรสับบ้าง ถึงงานมากแค่ไหน หน้าที่คุณคือบริการลูกค้า เค้าก็รับทราบ และผมก็บอกเรื่องที่เสียเวลาไปรับสินค้า เค้าบอกว่าส่งจัดส่งไปที่บ้านชดเชยให้ ผมบอกว่าไม่เป็นไรครับ ผมไปรับเองเพราะรีบใช้ของ

แล้ววันนี้ผมก็ไปรับของช่วงเที่ยงๆ พอยื่นใบเคลมไปให้ ช่วงนั้นของมาส่งพอดี เค้าเลยแกะกล่องมา เพราะว่าของผมเพิ่งมาส่ง เค้าแกะอยู่ข้างๆผม ซึ่งพอดูแล้ว Mainboard ผมจมอยู่ข้างล่างสุดเลย ก็เลยรับสินค้ามาแล้วก็ออกมาทำงานต่อ ผมเลยได้ของเสร็จก็กลับไปยังที่ทำงาน พอมาถึงบ้านเกือบ 3 ทุ่มเพื่อจะได้เอามาใช้งาน ปรากฏกับสายตาที่ผมคาดไม่ถึงคือแบบนี้ครับ ซิงค์ Southbridge ผมเยินเลย / ซิงค์ Northbridge เบี้ยวไม่เข้ารูป / ครีบซิงค์ตรงแผงจ่ายไฟผมมีรอย

ซิงค์ SouthBridge ผมเยินมาเลยครับ

ดูกันชัดๆเลยครับ

ผมว่าเห็นที่บริษัทอื่นเป็นตัวอย่างแล้วว่าเกิดอะไรขึ้น ไม่นึกเลยว่าจะมาเกิดกับตัวผม แถมไม่าใช่ที่อื่นด้วย กลับมาเป็น Synnex ซะแบบนี้ เจอแบบนี้รับไม่ไหวแล้วครับ

ผมคงซื้อ Mainboard กับที่นี่ไม่ได้ซะแล้ว เสียความรู้สึกตั้งแต่ศูนย์บริการ จนของเลยครับ

โดน ซินเนค ซะแล้ว

Comment

เบี้ยวแถมมีรอยด้วยครับ

ของผมซื้อมาไม่เคยมีแม้แต่รอยข่วน แต่กลับมาแล้วเป็นแบบนี้ ไม่เหลือความเป็นของเดิมอยู่เลยครับ สภาพเหมือนถูกยำมาซะเละเลย

Comment

งานเข้า

Comment

ต้องไปที่ศูนย์ใหญ่ครับ บริการดี และที่สำคัญคุณควรเช็คของก่อนรับกลับด้วยครับ

Comment

ให้ชัวไปเคลม0ใหญ่เลยคับ

Comment

บิ่นแบบนี้ น่าจะดูให้ดีก่อนรับของนะครับ
              Last edited by sendmail; 7 Nov 2008, 21:51:19.

Comment

Originally posted by sendmail View Post
                บิ่นแบบนี้ น่าจะดูให้ดีก่อนรับของนะครับ อย่าไปโทษเขาเลย
                บิ่นแบบนี้ไม่โทษไม่ได้แล้วครับ สภาพแบบนี้หรอครับ ที่เค้าเอามาให้กับลูกค้า ทำแบบนี้มันก็ไม่ต่างกับบริการที่ไร้คุณภาพแล้วล่ะครับ

Comment

- -" ไม่ได้เช็คของก่อนกลับเลยเหรอครับ

จะได้โวยให้เละไปเลย

Comment

มีใครทราบบ้างไหมครับ ว่าที่ศูนย์ใหญ่วันเสาร์นี้เปิดมั้ยครับ

Comment

ขายไปเลยครับว่าแต่เทสแล้วหายปกติรึยังครับ

Comment

คุณต้องเช็คของก่อนรับของมาครับ

Comment

เอา..ล่ะ..โว้ย synnex กู..จาไว้ใจมัน ได้ป่ะนี่..เริ่มเข้าเค้า สงกาสัยวิญญาณอาฆาต Dcom เข้่าสิง...- -!!

Comment

เห็น Synnex สาขาที่ 1000ทิป มีเรื่องอยู่เรื่อยเลย ส่วนผมเวลาเคลมของ Synnex ผมไปที่สำนักงานใหญ่ตลอดเลย

Comment

เห็นเค้าห่อมา 2-3 ชั้นผมเลยไม่ได้แกะครับ แถมมันไม่มีที่ห่อกลับตอนแกะแล้วซะด้วยเลยรีบมา

ผมก็มั่นใจในบริการนี้อยู่แล้ว เพราะของไม่เคยมีปัญหา แต่แล้วก็เป็นอย่างที่เจอครับ

Comment

Working...
                              X