Announcement

Collapse
No announcement yet.

ของไม่ครบ ทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของไม่ครบ ทำไงดี

ประมูลเจ้า MSI MEGA PC 865 PRO มา แต่ได้ของไม่ครบครับ ขาด ถาดใส่HDDกับCD-ROM
    และอีทซิงค์cpu
    ทดลองแล้วเมนบอร์ดติดก็จริง (เทสโดยการเอาซิงค์ตัวอื่นมากดทับcpuไว้) แต่เอาไปใช้งานจริงไม่ได้เลย ทำไงดีครับ งานเข้าเลยที่นี้ แล้วผมก็ไม่เคยเล่นเคสแบบนี้ด้วย และผมเองก็ไม่เคยเล่นcpuของintelเลยอะครับ พอดีประมูลได้ก็เลยต้องเอามา
    สืบจากกระทู้นี้เลยครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=292790
    รูปของที่ได้มา

รูปตัวอย่างตอนครบๆครับ

เจ้าของที่ประมูล ผมว่าเข้ามีเจตนา ไม่ดีนะคับ คือให้ข้อมูลไม่ครบว่าขาดอะไรมั้ง บอกว่าเป็นของค้างสต็อกเป็นใครก็

คิดว่าต้องเอามาใช้งานได้

เพิ่มเติม
    ความคิดเห็นครับ
    ผมลองคิดมุลค่าคร่าวๆดูนะครับ
    1.เคสแบบนี้ อลุมิเนียมด้วย แถมมีจอแสดงผลดิจิตอล การ์ด ลีดเดอร์ ก็มี ราคาก้อ 2000UP
    2.M/B แบบนี้ ฟังก์ชั่นครบครัน 1500-2000
    3.power supply ยี้ห้อนี้ก้อประมาน เกือบๆพัน
    อันนี้ระวังเข้าเบียงประเด้นว่า ก็บอกไปแล้วว่ามีอะไรบ้าง เท่าที่่อ่านผมว่าเหมือนบอกราคามากกว่าบอกว่ามีอะไร

บ้างที่ขาย

อย่างนี้อย่ายอมคับ เอาเรื่องให้ถึงที่สุด ครับลองปรึกษากับทาง admin ดูก่อนก็ดีคับ

Comment

คุณ andromedras ครับผมลองปรึกษา คนขายแล้วเ ค้าบอกว่าคนที่ฝากประมูล ไม่มาเรียนที่มหาลัยเลยครับ (อาจจะโดนรีทายหรือยังไง) เค้าเลยบอกว่าจะคืนให้แค่400-500บาท ส่วนเครื่องให้ผมตั้งกระทู้ขาย ไป2พัน แต่ผมลองขายแล้วคนที่มาดูเล่นส่ายหัวกันหมด บอกว่าของไม่ครบน๊ะครับจะใช้งานยังไง ผมจะทำไงดีครับแบบนี้แจ้งความได้เปล่า ผมจะทำยังไงดีครับ เดือนร้อนจริงๆ

Comment

เห็นด้วยคับ อย่ายอมคับ

Comment

อ้าวในเมื่อคืนที่ฝากขายไม่มา แสดงว่าเงินก็ยังอยู่ที่ตัวคนรับฝากประมูลสิ

ก็เอาเงินคืน เอาของไป ดิ

จะมาโยนให้เราไปขายต่อได้ยังไง ไร้ความรับผิดชอบ

Comment

ไปโพสในบอร์ด ขายของเลยครับ

เดี๋ยวก็ได้เรื่อง

Comment

เซ็งแทนครับ

Comment

มันใช้ซิงค์ 775 ทั่วไปได้ปะครับนี่ แล้ว HDD CD มันเก็บอยู่ส่วนไหนครับ ตัวนิดเดียว อยากเห็นรูปปัจจุบันครับ

Comment

Working...
                X