Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ m2n มีปัญหาเหมือนผมไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ m2n มีปัญหาเหมือนผมไหม

ลงวินโดว์เสร็จแล้วเครื่องมันเห็นฮาร์ดดิสเป็นคล้ายอุปกรณืยูเอสบีอ่ะครับ
    ใครเป็นรู้วิธีแก้ช่วยที
    รำคาญเวลาใช้แฟลชไดรฟ์แล้วจะถอดมันขึ้นมาให้เลือก ทั้ง C D E F G เลย เซ็งมากมายครับ

ของผม M2N-E ลง Dark V.6 หรือตัวอื่นๆ ก็เป็น drive ASUS SATA มันก็โชว์
    แต่เวลาผมจะ remove แฟตไดร์ออกผมคลิก ซ้ายแล้วเลือกออกเลย ใช้มาปีกว่ายังไม่เคยพลาดไปเอาHDD หรือ drive ออกเลย
    แต่เพื่อนผมมันมาห้องมันคลิ๊กเอา HDD ออกซ่ะงั้น เพราะมันคลิ๊กขวาแล้วแม่ง stop หมดทุกอันเลยเล่นไม่อ่านอะไรเลย ได้ตบหัวไปที ค่าบื่อ

ลองเอา เครื่องหมายติกถูกหน้า Display device components ออกสิครับ
    แล้วจากที่มันจะโชว์ทุกไดร์ C: D: E: มันจะรวมมาเป็นHDD... อันเดียว พอแก้ขัดไปก่อน
    Last edited by JUNOz; 8 Nov 2008, 01:56:08.

Comment

MB รุ่นใหม่ ใช้แฟลชไดรฟ์ไม่จำเป็นต้อง remove เสร็จงานก็ดึงออกได้เลย

Comment

Originally posted by JUNOz View Post
        ของผม M2N-E ลง Dark V.6 หรือตัวอื่นๆ ก็เป็น drive ASUS SATA มันก็โชว์
        แต่เวลาผมจะ remove แฟตไดร์ออกผมคลิก ซ้ายแล้วเลือกออกเลย ใช้มาปีกว่ายังไม่เคยพลาดไปเอาHDD หรือ drive ออกเลย
        แต่เพื่อนผมมันมาห้องมันคลิ๊กเอา HDD ออกซ่ะงั้น เพราะมันคลิ๊กขวาแล้วแม่ง stop หมดทุกอันเลยเล่นไม่อ่านอะไรเลย ได้ตบหัวไปที ค่าบื่อ

ลองเอา เครื่องหมายติกถูกหน้า Display device components ออกสิครับ
        แล้วจากที่มันจะโชว์ทุกไดร์ C: D: E: มันจะรวมมาเป็นHDD... อันเดียว พอแก้ขัดไปก่อน
        ขอบคุณครับท่าน
        Originally posted by cotton View Post
        MB รุ่นใหม่ ใช้แฟลชไดรฟ์ไม่จำเป็นต้อง remove เสร็จงานก็ดึงออกได้เลย
        ขอบคุณครับ ว่าแต่เราจะรู้ได้ไงว่า ต้อง remove หรือไม่เนี้ย งงงง

Comment

ผมก็เคยเป็นนะ M2N-E แต่น่าจะเป็นการลงวินโดวส์ผิดพลาด รู้สึกว่าไปลงไดร์เวอร์ usb2.0เพิ่มรึไงนี่แหละ ลองแก้แล้วไม่ได้ครับ เลยลงวินโดวส์ใหม่เลย หายขาด 555+ ท่านใดมีวิธีแก้โดยไม่ต้องลงใหม่มาบอกกันก็ดีนะครับ จะได้เป็นวิทยาทาน...

Comment

Originally posted by นายฮ้อยทมิฬ View Post
            ผมก็เคยเป็นนะ M2N-E แต่น่าจะเป็นการลงวินโดวส์ผิดพลาด รู้สึกว่าไปลงไดร์เวอร์ usb2.0เพิ่มรึไงนี่แหละ ลองแก้แล้วไม่ได้ครับ เลยลงวินโดวส์ใหม่เลย หายขาด 555+ ท่านใดมีวิธีแก้โดยไม่ต้องลงใหม่มาบอกกันก็ดีนะครับ จะได้เป็นวิทยาทาน...
            ผมลงวินโดว์ไปหลายครั้งก็ยังเหมือนเดิมนะครับ ทำไมไม่เหมือนกันน้อ

Comment

ถึงรีมุฟมันก็ไม่ให้เอาออกหรอกไม่เห็นต้องกลัวพลาดเลย

Comment

ผมก็เป็น มันไม่ใช่ปัญหาหรอกครับ มันเป็นเพราะSATAมันHot Swapได้ อย่าไปซีเรียส

Comment

อิๆ ทำไปทำมาหายแล้ว
                  ลงวินโดว์ XP pack3 v3282
                  หายซะงั้น งงงง
                  ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความช่วยเหลือครับ

Comment

Working...
                  X