Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD 4670 TURBO >> ได้เท่านี้เป็นไงน้อ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD 4670 TURBO >> ได้เท่านี้เป็นไงน้อ ?

เครื่องก้อ
    X2 5200+ @ 3.1
    ram 1*2 gb ธรรมดา
    ้his HD 4670 turbo

เดี่ยวเอาตู้ปลามาลงอีก

อยากเห็นคะแนน 9600gso มั้ง ว่าแรงก่าจริงปะ (การ์ดเราสวยก่า )

อันนี้ OC ไปที่ GPU 800 - Mem 1000

Last edited by ผีทะเล; 8 Nov 2008, 02:15:18.

ได้เท่านี้เอง เฮ่อ

Comment

คงประมาณนี้แหละครับ ตามรีวิวก็ได้พอๆกัน

http://overclockzone.com/tor_za/year...670/index3.htm

Comment

ผมก็ได้เท่านี้อะ oc cpu ก็ไม่ช่วยให้เพิ่มเฟรมเรตเลย

แรงแบบพอเพียง แต่เกมเล่นแล้วรู้เลยครับว่าแรงจริงๆ น้อยหว่า 4850 รุ่นพี่ 10-15 เฟรมเองครับ ดูจาก Crysis กับ Far Cry2

Comment

น้อยจังอ่า
          -*-

อยากดู 4670 ของคนที่ใส่กับ CPU อินเทลบ้างจังเลย

เผื่อจะรีดคะแนนได้

Comment

อย่าไปสนใจคะแนนมากเลยคับ

Comment

แรงกว่าของผมอีก

Comment

แค่นี้ก็เล่นเกมลืนหัวแตกแล้วคับ

Comment

-*-4870x2 ผมยังได้แค่13000เอง ยังงงไม่หาย cpu มันไม่แรงพอมั้ง

Comment

ผมว่าเป็นเหตุการณ์เดียวกับผมนะ กรณีผมคือเล่น HD4850
                    แล้วบางทีได้คะแนน 3dmark03 เด๋ยวก็ได้คะแนน 41000 บางทีก็ได้ 37850 คะแนน

ต้องปิดเครื่องแล้วดวงดีก็ได้ 41000 บาท ไม่ดีก็ 37850 คะแนน
                    สงสัยจะเป็นที่ ตัวจ่ายไป 6 พิท มั้งนะ PUS มันอาจจะจ่ายไฟไม่นิ่ง
                    และที่ผมลองๆ ดูต้องเปิดเครื่องแล้วรอสัก อึดใจนึงแล้วเปิด
                    กดสวิตแล้วเปิดเลยจะได้คะแนนน้อย ไม่รู้นะมันอาจจะไม่ใช่ก็ได้ อิอิ
                    ต้องลองหลายๆ ครั้งครับ ผมก็ไม่รู้ว่าปกติแล้ว HD4850 มาตราฐานคะแนนมันได้เท่าไหร่

แต่ 3dmark ก็มีผลนิดหน่อยคะแนนต่างกันไม่ถึง 150 คะแนนครับ ไม่มากเท่า 3dmark03 ที่ต่างกัน 3300 คะแนน หนะครับ อิอิ

Originally posted by Kopapa View Post
                    -*-4870x2 ผมยังได้แค่13000เอง ยังงงไม่หาย cpu มันไม่แรงพอมั้ง

Comment

OK ละ

Comment

E 2160 3.33 His 4670 turbo ครับ

Comment

แจ๋มแจ้ง มี E216 อยู่พอดี อิอิ

Comment

3dmark2001

3dmark2003

3dmark2005

3dmark2006

ตู้ปลา ว้าวๆ

Comment

ู^
                              ^
                              คะแนน CPU พาคะแนนพุ่งเลยคร้าบ แรงจริงๆ

Comment

Working...
                              X