Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบปัญญาเกี่ยวกะการ์ดค่อยแดง ATI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบปัญญาเกี่ยวกะการ์ดค่อยแดง ATI

ตอนนี้ผมอยากเปลี่ยนไปเล่นค่ายแดงบ้างหน่ะครับ แต่ติดปัญหา มีข้อสงสัยนิดหน่อย อยากรบกวนผู้ที่ใช้การ์ดค่ายนี้ชี้แจงหน่อยครับ งิงิ

คือว่ามีรุ่นพี่ที่ มหาลัยเขาบอกผมว่า การ์ดของ ATI มีปัญหาในการ Render งาน 3D
    จากโปรแกรม 3D max กะ Maya ตอน Rendar มันจาเป็นจุดๆๆ
    เหมือนเป็นเฉพาะการ์ดของค่าย ATI

เลยอยากถามผู้รู้ว่าจริงหรือเปล่าครับ จาได้ไม่เปลี่ยนหน่ะครับ

ผมใช้ 4850 เขียนงานกะโปรแกรม catia ก็ไม่มีปัญหาอะไรหนิครับ ก็ใช้ได้ดีออก

โปรแกรมอื่นไม่คิดจะลองละ

Comment

ผมใช้ x1950 pro กับ HD3870 render งานก็ไม่มีปัญหานะครับ แต่ใช้ใน 3d อย่างเดียวนะครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

เพราะ ต้องทำ โรปเจคจบเป็นงาน 3D Animation กลัวซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้อ่ะคับ งิงิ

ถ้ามีผู้ที่ใช้งานอยู่แล้วใช้ได้ไม่มีปัญหา ก้อโอ ละครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบงับ

Comment

มีปัญหาตรงที่มันถูกแล้วดีเนี่ยสิ

Comment

555+ ปัญหาส่วนใหญ่เล่นเกมมากกว่า อื่นๆไม่มีไร

Comment

ผมว่าลองรอคำตอบไปอีกสักสองสามวันเพื่อความชัวร์ดีกว่าครับ เล็งตัวเท่าไหร่ไว้อ่ะอิอิ

Comment

มีปัญหากะโปรแกรม Autodesk Mudbox เวอร์ชั่นล่าสุด ( Mudbox 2009 ) ครับ แต่เวอร์ชั่นเก่าๆไม่เป็นนะ เป็นกับการ์ดรุ่น HD48xx นะครับ ไดรเวอร์ล่าสุดเนี่ยแหละ รุ่นอื่นๆเป็นหรือเปล่าไม่แน่ใจ

ส่วนโปรแกรมอื่นๆ พวก Max หรือ Maya ผมว่าไม่น่ามีนะ (ไม่เคยได้ยิน ว่ามีปัญหากะการเรนเดอร์นะครับ)

Comment

ยังไม่ได้ใช้งานเขียนแบบดูเลยตั้งแต่ใช้การ์ดแดงมา เล่นเกมส์อย่างเดียว คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหานะ

Comment

ถ้ากลัวก็เปลี่ยนค่ายครับ

Comment

ถ้าซื้อการ์ด ATI ทั่วๆๆไป มาเขียน 3D ผมว่าก็ไม่คุ้มหรอก มันก็ถูกแล้วละที่รุ่นพี่คุณบอก ถ้าจะเขียนจริงๆๆๆเอาเร็วๆๆๆต้องไปคบกับพวก FIREGL ครับ ไม่อยากเสียตังค์มากก็ลงซอฟท์แวร์แปลงเอาครับ แปลงจาก 3850 หรือ 3870 ไปเป็น FIREGL ก็ได้ เล่นเกมก็ได้ เขียน 3D ก็ดี แต่ว่ามันไปเทียบไม่ได้กับการ์ดที่ FIREGL ต้นฉบับมาจากโรงงานครับผม

วิธีแปลงหาได้จากกะทู้ปักหมุดด้านบนครับ ของห้อง VGA

Comment

3D animation หนังเหรอคับ แนะนำไปให้ เครื่อง มหาลัย หรือ จ้าง rander เอาง่ายกว่า

( พวก เครื่อง mac )

Comment

Working...
                        X