Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus EAH3870 เล่น Crysis แล้วมันชอบเด้งออกจากเกมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus EAH3870 เล่น Crysis แล้วมันชอบเด้งออกจากเกมครับ

สเปคนะครับ

Intel E8400
    Gigabyte EP43-DS3R F5
    Kingston 2GB DDR2/800
    Asus EAH3870 512MB DDR4 + Catalyst 8.10
    Gigabyte superb 550W

เวลาเข้าเกม ผมลองปล่อยให้มันอยู่ที่หน้าเมนูสักครึ่งชั่วโมงก็ไม่มีปัญหาเด้งออกจากเกมแต่อย่างใด

แต่พอกดให้มันโหลดเกม แล้วเริ่มเล่น มันจะเล่นได้ไม่เกิน 5 นาที มันก็เด้งออกมาอยู่ที่ desktop เกมจะถูกปิดไปเลย

ท่านใดพอมีวิธีแก้มั้ยครับ ช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณมากๆครับ

ปล.พอออกจากเกม ผมลองดูอุณหภูมิ ประมาณ 65-68 องศา ครับ

รอผู้รู้ครับ
    ผมใช้ 3870 asus + Catalyst 8.11 beta ไม่มีปัญหากับ Crysis และเกมส์อื่น

Comment

ลองลด core ลงอาจช่วยได้

Comment

ไดร์เวอร์อะไรไม่เห็น บอก วินโดว์ด้วยสิ lol -_-" ปกติถ้าตัวล่าสุดไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ

Comment

ลบ 8.10 ออกแล้วลองลงตัวอื่นดูครับ

Comment

เรียนท่าน Roman 9441 ผมใช้ Catalyst 8.10 และใช้ WindowXP 2002 SP2

เรียนท่าน Sucker Mafia ผมไม่ได้ Overclock เลยครับ และก็เวลาดูใน CCC core/mem ของผมต่ำสุดแล้วครับ 776/1126

ขอบคุณทุกท่านมากครับ
            Last edited by palakornnn; 8 Nov 2008, 14:10:37.

Comment

รบกวนอีกครั้งครับ

ช่วยส่ง link สำหรับดาวโหลด Catalyst 8.11 ให้หน่อยครับ

ผมเข้าไปดูในเวปของ amd แล้วหาไม่เจอครับ

Comment

อืม sp2 lol ผมใช้ SP3 ไม่เคยมีปัญหา วินโดว์ไม่โม เพราะจากกล่อง MS -_-" ลอง downgrade อย่าง rep บนก็ได้

Comment

ลบ 8.10 แล้วลง 8.7 แทนครับ

Comment

ผมลองลง driver Catalyst 8.7 แล้วครับ เกมมันก็ยังดับอยู่เหมือนเดิม

ผมว่าเป็นที่เกมรึป่าวครับ

Comment

ไม่น่าจะเกี่ยว วินโดว์ลงตั้งแต่เมื่อไรครับ ?

Comment

ผมลงวินโดวตอนประมาณตอนต้นเดือนพฤศจิกายนครับ

Comment

โมหรือเปล่าครับ XP หรือ Vista ถ้า Vista ลดลงอาจจะช่วยได้รายละเอียดนะ ^^

Comment

ใช้ EAH 3870 เหมือนกันครับ ไม่เด้งนะ

แต่ผมใช้ Windows Vista Ultimate SP1 + CCC 8.10

สเปคตาม ลายเซนต์ ครับ ว่าแต่ทำไมอุณหภูมิการ์ดสูงจังเลยครับ ของผมไม่เคยเกิน 60 เลยนะ จะอยู่ที่ประมาณ 53 - 58 c

ใช้งานแบบเดิม ๆ ไม่ได้คล็อก

แล้วเกมส์ Crysis ท่านอัพแพทช์ หรือยัง อาจจะเป็นที่ แครกด้วยนะ

Comment

ท่าน Roman 9441- ผมใช้ Window XP SP2 2002 ไม่ได้โมแต่อย่างใดครับ

ท่าน Skywalker- ที่อุณภูมิผม 65-68 นั่นคือตอน full-load ครับ ถ้าตอนเปิดเครื่อง,IDE จะอยู่ที่ 40กว่าๆครับ

Fan speed 100% ครับ

แล้ว "อัพแพทช์" คืออะไรครับ

Comment

Working...
                              X