Announcement

Collapse
No announcement yet.

เนะนำลำโพง 2.1 ให้ทีครับงบ 7,000 เต็มที่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เนะนำลำโพง 2.1 ให้ทีครับงบ 7,000 เต็มที่

ใช้ฟังเพลงครับ อยากได้แบบเบรท ลึก ๆ เป็นลูก ๆ หน่อย ลายละเอียดเสียงดี เอาแบบที่ถือว่าคุ้มกับราคาสุดครับ

Altec Lansing MX5021

Comment

ไม่รู้เข้ามาเชีย Altec Lansing ตัวซับวงกลมแดง 2,800 ฟังแล้วนุ่มลึกไม่แข็งไม่บาดหู ต้องลองฟังด้วยตัวเองแล้วจะรู้ครับว่าชอบแบบไหนอย่าเชื่อคนอื่นมากเพราะคนอื่นไม่ได้มาฟังกับท่าน หุหุ

Comment

ก็ว่างั้น ถ่าฟังเองได้ไม่มาถามแล้ว ต้องฟากเพื่อนซื้อครับ

Comment

ลำโพงดีอย่างเดียวไม่พอหรอกครับ
          ดู sound ไว้ด้วยก็ดี

Comment

เอาจัดให้ครับ เป็น KLIPSCH PROMEDIA 2.1 THX ครับ ราคาเกรดซี บวกลบ 5% จากที่บอกไว้ครับ
            Last edited by ultraline; 14 Jan 2009, 20:32:54.

Comment

KLIPSCH อีกเสียง

Comment

เท่าไรอะตัวเนี้ย หาซื้อได้ป่าว

Comment

Klipsch 2.1 THX อีกเสียงครับ

Comment

MX5021 เหลือเท่าไรแล้วครับเดียวนี้

Comment

ลองหาข้อมูลดู ตัว MX กับตัว PM มันราคาใกล้กัน(สำหรับเมืองนอกนะ เมืองไทยคนละอย่างกัน ค่านำเข้าค่าภาษี...ซึ่งให้กับผู้ขายไปเถอะค่าใช้จ่ายนำเข้าเยอะจริงๆ)

พวกฝรั่งเขาเอามาวัดกันดู เสียงส่วนใหญ่บอกว่า sat ให้ MX ...แต่ sub ให้ PM

สำหรับฟังแจ๊ส หรือเพลงสบายๆ MX จะดีกว่า
                      ถ้าฟังหนักๆหน่อย หรือเน้นดูหนังเยอะหน่อยก็จะเป็น PM ดีกว่า

ลองอ่านดู http://www.sharkyforums.com/archive/.../t-256303.html

Comment

PM นี่ PROMEDIA ใช่ป่าวครับ เห็นตัวนี่ราคา ราว ๆ 12,000
                        Last edited by analys; 9 Nov 2008, 11:07:12.

Comment

Klipsch gmx 2.1 หามือสอง เบสสะใจ รายละเอียดok.
                          เคยเปิดคู่กับc5อยากได้เบสของKlipschมาใส่ในboseจริงๆ

Comment

Originally posted by analys View Post
                            PM นี่ PROMEDIA ใช่ป่าวครับ เห็นตัวนี่ราคา ราว ๆ 12,000
                            ใช่ครับ ที่ว่าราคาพอๆกับตัว MX คือที่เมืองนอกน่ะครับ

Comment

อยากลองฟังเสียงตัว 2 ตัวนี้จังแต่อยู่ต่างจังหวัด ไม่ข้อยมีโอกาศ ช่วยอธิบายลักษณะเสียงของ MX และ PM
                              2 ตัวนี้ได้ป่าวครับ

Comment

Working...
                              X