Announcement

Collapse
No announcement yet.

9600 Gt เล่น Crysis ปรับ High มีอาการหน่วงให้เห็น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9600 Gt เล่น Crysis ปรับ High มีอาการหน่วงให้เห็น

แปลกมากครับเห็นคนอื่นบอกว่า 9600 GT เล่น High ได้หมดนี่ครับหรือว่าจะเป็รที่ซีพียูผมอะครับ
    เสปกคอมผมเป็นแบบนี้อะครับ
    ECS 9600 GT
    Ram Kington DDR2 800 (1*2) GB
    CPU Intel Duo core E2180
    Harddisk WD 320 GB
    Mainboard P5K-VM

ตามความคิดผมนะมันติดคอขวดที่ซ๊พียูหรือเปล่าครับ แนะนำด้วยมือใหม่ยัง อ่อ.นอยู่

ใช้ความละเอียดจอเท่าใหร่
    งั้นลอง oc CPU ซัก 3.0 GHz ดู

Comment

คับตามท่าน TWK ก่อน ใช้จอกี่นิ้ว ความละเอียดเท่าไหร่

Comment

CPU ยังแรงไม่ถึงใจของ Crysis ครับ

Comment

จอเหลี่ยมครับ ไม่ใช้จอแบนอะครับ 1024 x 768 ครับมันปรับสุดได้เท่านี้ มันหน่วงๆนะครับไม่ใช่กระตุก

Comment

แล้ว จะปรับสัญญาณนาฬิกานี่รงเข้าตรงไหนอะครับ ผมมือใหม่จริงๆครับอยากด่าผมโง่ก็เชิญครับ

Comment

ลอง OC CPU ดูคับ

ผมเคยเป็น ใช้ E2160 + 8600GT DDR2 Oc Edition เดิม ก็เล่นได้ ปรับ High หน่วงนิดๆ

เลย OC CPU ไป เล่นไำด้ ปรับ Medium ลื่นหัวแตก

ปล.ลง Direct X ด้วยนะคับ ( อยากเป็นส่วนประกอบเล็กๆแต่อย่ามองข้ามไป)

Comment

E2180 @ 3.0 GHz ( 300 x 10 )

Comment

ปรับ FSB ในใบออสให้วิ่งที่ 300 ให้ทำแบบใจเย็นๆนิดนึงนาคับ

Comment

อ่าผมวิ่งไปที่ 2.7 อาการหน่วงเริ่มไม่เห็นละงับ หรือจะพูดว่าเห็นนานๆทีตอนเจอฉากหนักมากๆ ตอนนี้สบายใจละ แต่ถ้าวิ่งไป 3.0 ผมว่าตายแน่ไม่เอาไม่กล้าครับ เดี่ยว ไม่ได้เล่นพอดี

Comment

ไม่ตายหรอกครับ 3 เนี่ย ชิลๆ

ผมเคย อัด E6400 2.13 @ 3.8 ใช้กับ 9600GT เนี่ย ก็ลื่นดีนะครับ แต่ยังมี หน่วงๆ อยู่บ้างครับ

Comment

high นี่ gamer รึเปล่าครับ framerate เท่าไหร่ครับ หาโปรแกรม fraps มาเปิดดูตอนเล่นดูครับ หาใน google

Comment

Originally posted by lightzer View Post
                          จอเหลี่ยมครับ ไม่ใช้จอแบนอะครับ 1024 x 768 ครับมันปรับสุดได้เท่านี้ มันหน่วงๆนะครับไม่ใช่กระตุก
                          OC CPU ครับ

เครื่องน้องผมล่าสุด 6000+ @3.2 9600GT ALL HIGH + AA สุด จอแก้ว 17 ลื้นปืดครับ

Comment

นี้ปกติปะครับ E2180 2.7 GHzนะ ตอนปกติเฟรมเรทจะประมาณ 35-46 แต่พอเจอศัตรูเยอะๆเฮลิคอปเตอร์มารุมหนักๆมั่นร่วงลงมาเหลือ 24-32 ปกติไหมครับ แล้วอุณหภูมิซีพียูข้างๆเนี่ย 47 องศาร้อนไปหรือเปล่าครับ(ตอนเล่น Crysis นะ ตอนธรรมดา 38 องศา)

Comment

หน่วงบางช่วงหรือเปล่าครับ

ตอนนั้น AntiVirus กำลังทำงานหนัก ก็เป็นไปได้นะ เพราะเคยเป็นเหมือนกาน

ตอนกระตุก ลอง Alt + Ctrl + Delete ดูนะ อาจกำลังมี Process ที่ทำงานหนักอยู่

Comment

Working...
                              X