Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเมนบอร์ดสำหรับ Q6600 โอเวอร์คล๊อกได้นิดๆ และมีSATA 6 พอร์ตด้วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเมนบอร์ดสำหรับ Q6600 โอเวอร์คล๊อกได้นิดๆ และมีSATA 6 พอร์ตด้วยหน่อยครับ

ไม่รู้จะเลือกตัวไหนดีถึงจะคุ้มค่าที่สุดครับ รบกวนหน่อยนะครับผม

ถ้าจะคล๊อกซีพียูให้วิ่งไปที่ 3.00 G พอจะไหวไหมครับ โดยการปรับแค่ FSB นะครับ ทำมากกว่านี้ผมทำไม่เป็นแล้วครับ โดยเฉพาะการเพิ่มไฟ

งบ

Comment

ถ้าเป็น 6Sata คล็อคนิดๆ ที่ถูกที่สุดก็คงเป็น

Asrock P43Twin 1600_________2,660 ฿

Comment

ซ้ำ-*-

Comment

งบประมาณสามพันเพิ่มได้ไม่เกินห้าร้อยครับ หรือว่าอย่างที่ท่านที่สองแนะนำคือโอเคสุดแล้วครับ? แล้วพอจะคล๊อกให้ขึ้นไปถึง 3.0 ไหวไหมครับผม

Comment

p5q มือสอง ...

Comment

Originally posted by Mister P View Post
              งบประมาณสามพันเพิ่มได้ไม่เกินห้าร้อยครับ หรือว่าอย่างที่ท่านที่สองแนะนำคือโอเคสุดแล้วครับ? แล้วพอจะคล๊อกให้ขึ้นไปถึง 3.0 ไหวไหมครับผม

G31 ก็พา Q6600 ของท่านไปได้ 3.0 ง่ายๆแล้วครับ ไม่ต้องเพิ่มไฟ
              P43 ซึ่งเป็นชิปเซ็ตที่เหนือกว่า G31 ก็ยิ่งสบายเข้าไปใหญ่

OK มั้ยขึ้น ผมว่า OK นะ P43 ท่านไม่จำเป็นต้องเสียตังเยอะไปเล่น P45 เลยเพราะท่าน OC แค่นิดเดียว

ปล.หรือเซฟตังมาเล่น G31 ก็ได้ครับ แต่มันมี Sata 4 ช่องนะ

Comment

ได้คำตอบแล้วครับ ตอนนี้แทบจะสมบูรณ์แล้ว ขอบคุณทุกท่านมากครับผม
                Last edited by Mister P; 10 Nov 2008, 11:10:29.

Comment

P5Q-E Socket 775 5790b ค้าฟฟ

Comment

Working...
                  X