Announcement

Collapse
No announcement yet.

e2180 ไฟเดิมๆได้กันเท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• e2180 ไฟเดิมๆได้กันเท่าไหร่ครับ

ผมใช้ ga-ep31-ds3l ไฟเดิมทุกอย่าง ได้แค่2.88เองครับ ตัวคูณ9 บัส 320
    เห็นคนอื่นเค้าไฟเดิมได้กันเกิน 3.0 อีก มีวิธีทำไงให้ได้3.00มั้งครับที่ใช้ไฟซีพียูเดิมๆอ่ะครับต้องเพิ่มไฟตรงไหนมั้งครับ

ไปได้ไกลจัง

Comment

เทพช่วยที

Comment

e2180 นี่มันตัวคูณ 10 มะช่ายเหรอ มันน่าจะได้ 3.2 GHz น่ะ

Comment

ผมสเถียรที่ 2.7 อะ 2.8 เข้าวินโด้ได้แต่ไม่เสถียร

บางท่านได้ 2.9 - 3.0 ประมาณนี้

ส่วนของผมที่ได้แค่นี้คงเพราะบอดเป็น nforce4 ใช้มาตั้งแต่ เพนเที่ยมD แล้วครับ แก่ละ

Comment

เผื่อไฟให้มันซักนิดก็ไม่น่าจะรอดมากมายนะ เอาเป็นว่าเทสให้ผ่านและเสถียรตามความเร็วที่ต้องการ
            จากนั้นค่อยๆไล่ลดไฟลงมาเรื่อยๆจะดีกว่า ....

Comment

Working...
            X