Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปั๊มตู้ปลากวนจอสั่น แก้ไขยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปั๊มตู้ปลากวนจอสั่น แก้ไขยังไง

ปั๊มตู้ปลากวนจอสั่น แก้ไขยังไงคับ (มีพื้นที่จำกัดย้ายไว้***งๆ ไม่ค่อยสะดวก) มีอุปกรณ์อะไรที่ใส่แล้วป้องกันคลื่นแม่เหล็กกวนหรือเปล่า

เป็นจอธรรมดาครับ ถ้าเป็นจอ LCD มันจะสั่นหรือป่่าว (เอาตังค์ไปซื้อชุดน้ำหมด ไม่มีเหลือเปลี่ยนจอ...)

Comment

LCD ไม่สั่นครับ สั่นเฉพาะ จอCRTครับ เพราะมันมีหลอดแก้ว ทางแก้ยกให้สูงจากที่วางนิดก็ช่วยได้ครับ หรือขยับมาข้างหน้าของจอ ก็ช่วยได้อีกนิดครับ

Comment

Working...
      X