Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเสียบ USB เพิ่ม มีผลทำให้ OC Fail ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเสียบ USB เพิ่ม มีผลทำให้ OC Fail ไหมครับ

เนื่องจาก ให้ที่ร้าน OC แร้วผ่าน ครับ

กลับมาบ้าน เสียบสาย USB เพิ่ม ดังนี้
    Web CAM
    MOUSE
    ลำโพงชุด 5 ตัว
    modem

ขึ้น Overclock Fail ให้กด F2 เพื่อกลับไปค่า เดิม Default

อยากทราบว่ามันเกี่ยวกับการที่เราเสียบสาย USB เพิ่ม ด้วยเหลอครับ
    ( ช่างที่ร้านเค้าบอกผมมานะครับ ) รบกวน พี่ ๆ ชี้แจง หน่อยนะครับ ผม มือใหม่ หัดขับ

ไม่เคยได้ยินแฮะ รอท่านกูรูละกานคับ

Comment

อาจเป็นได้ เพราะทุกอย่างใช้ไฟจากบอร์ด
      ใช้ psu ของไรอยู่อ่ะ

แต่ก้อยังไม่เคยเจอ นะ

Comment

ครับเป็นไปได้ เสียบ USB ก็เหมือนการเพิ่มไฟ ไฟที่ OC มาอาจจะไม่พอครับต้องไปปรับเพิ่ม

Comment

อ่า สเปค ดังนี้ครับ

Q6600
          P5Q
          RAM 4GB G.skill
          VGA xfx 9800+ GTX
          CASE Acrylic 9 Bay + 5 FAN + UV 2
          TAgan 600W
          HDD 500GB
          1 DVD

Comment

น่าจะเป็นปกติครับเมื่อมีการเพิ่ม HW เข้าไป ก็เข้า bios แล้วไป load ค่าที่ set ไว้เดิมกลับมาก็น่าจะใช้งานได้ปกตินิครับ Psu ก็ไหวนิครับกับ system นี้

Comment

กรณีนี้ เป็นไปได้ไหมครับว่าที่ร้าน OC ให้แต่ไม่สเถียรอ่ะ

Comment

Working...
              X