Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่รู้สิ ผมว่าช่วงนี้เป็นไปได้ อย่าเพิ่งซื้อการ์ดจอราคาแรงๆเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่รู้สิ ผมว่าช่วงนี้เป็นไปได้ อย่าเพิ่งซื้อการ์ดจอราคาแรงๆเลยครับ

จริงๆนะ ดูเหมือนว่า ราคาจะไหลลงแปลกๆ(อุปมาว่าจาก จากต่อครึ่งลูกก็ลงไปเหลือ ต่อปป. และก็ไหลลงอีกจาก ต่อปป. ลงมาเหลือต่อ 10-9 แบบนี้เซียนบอลเขาเรียกว่าบอลงานเข้าหรือบอลมีงาน) แบบว่าไหลลงค่อนข้างไว จะว่ามันตกรุ่นก็ไม่น่าจะใช่

ผมว่าช่วงนี้พวกเราชลอการซื้ออุปกรณ์คอมต่างๆ รอจนถึงปีใหม่ก่อนดีไหมครับ

ปล. ตั้งข้อสังเกตุว่าการที่ราคาของลงอาจจะเป็นเพราะพิษเศรษฐกิจของอเมริกาก็ได้นะครับ เพราะคนรวยเดือดร้อน แต่คนจนๆอย่างเราๆท่านๆก็สบายไป

ปลายปีก็แบบนี้แหละครับ ^^

Comment

อันนี้ไม่รู้แฮะ นานาจิตตัง ครับ

ซื้อไว้ก่อน ก็ได้ของแรงมาใช้ก่อน

ซื้อทีหลังถูกหน่อย แต่ก็ได้เล่นหลัง เค้า

ถึงเวลาตกรุ่น เล่นไม่ไหว ก็เปลี่ยนพร้อมๆ กัน อยู่ดีแหละครับ

ซื้อก่อนแพงกว่าก็คือเล่นนานกว่า ซื้อหลังถูกหน่อยก็คือเล่นสั้นกว่าเขา

เอาเป็นว่าถ้าจำเป็นต้องใช้ยังไง จะซื้อเมื่อไหร่ ก็ตามใจ ไปเถอะครับ เงินท่านไม่ใช่เงินเรา

Comment

ซื้อก่อนใช้ก่อนครับ ถ้ายืดถือการรอ ไม่ได้ซื้อวักที มันลดไปเรื่อยละน่า

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
          อันนี้ไม่รู้แฮะ นานาจิตตัง ครับ

ซื้อไว้ก่อน ก็ได้ของแรงมาใช้ก่อน

ซื้อทีหลังถูกหน่อย แต่ก็ได้เล่นหลัง เค้า

ถึงเวลาตกรุ่น เล่นไม่ไหว ก็เปลี่ยนพร้อมๆ กัน อยู่ดีแหละครับ

ซื้อก่อนแพงกว่าก็คือเล่นนานกว่า ซื้อหลังถูกหน่อยก็คือเล่นสั้นกว่าเขา

เอาเป็นว่าถ้าจำเป็นต้องใช้ยังไง จะซื้อเมื่อไหร่ ก็ตามใจ ไปเถอะครับ เงินท่านไม่ใช่เงินเรา
          คิดเหมือนผมเลย

Comment

ไม่ใช่ไรหรอกครับ มันก็แค่อีก 50 กว่าวัน ผมมองไว้เผื่อว่า อีก 50กว่าวันข้างหน้าเราอาจจะได้ของที่ดีกว่านี้ แต่ราคาถูกกว่าราคาปัจจุบันอีกนะครับ

Comment

50 วันก็แค่ 1200 ช.ม. เราไม่ได้เล่นเกมตั้งเปนเวลา 50 วัน รอมะไหวหรอกครับท่าน ถ้าของใหม่มาเราก็อยากได้อีกก็ต้องรอไปเรื่อยๆๆ แระแล้วก็ไม่ได้ซื้อ

Comment

แล้วแต่ครับ 50 กว่าวัน ถ้าของเก่ายังใช้ได้ ก็ใช้ไป หรือมีเงิน ก็ซื้อมาใช้ ถึงว่าก็เปลี่ยนใหม่ ก็ได้

แล้วแต่ ทุน

Comment

ราคายน้ำมันลงก็งี้ละครับ ซื้อตัวไม่เกิน 3000 เล่นก็หรูแล้วครับ ช่วงนี้ ยิ่งแรงยิ่งกินไฟ

Comment

ไม่ซื้อตอนนี้จะซื้อตอนแพงหรอ หุหุ

Comment

ช่วยศก.กันหน่อย มีกำลังซื้อก็ซื้อไปเถอะ คนจะได้ไม่เดือดร้อนกันมาก เด๋วบริษัททำการ์ดจอเจ๊ง คนนำเข้าเจ๊ง ไม่มีใครมาทำให้เราเล่นหรือเอาเขามาขายกัน

Comment

ขอบคุณครับ... อย่างน้อยก็ช่วยให้คนอย่างผมคนหนึ่งได้หยุดคิด

เงินทองมันหายาก ^ ^

Comment

PWC 4870PCS+ ตอนปลายเดือนมกราคมมันจะเหลือซักกี่ตังหว่าใครพอเดาได้มั่ง

Comment

อย่าไปตามมันมาก พวกอุปกรณ์ ตามไม่ทันมันหรอกครับ เพราะท่านไม่ใช่ผู้ผลิต ตลาดการค้ามีการแข่งขัน ทำสิ่งใหม่ๆออกมาเสมอ เอาเป็นว่า พอมีพอใช้ ก็มีความสุขแล้วครับ

Comment

ไม่ทันซะละ สอย 260 มาแล้ว ยอมรับว่าหน้ามืดมากๆ

การ์ดจอจะออกใหม่อีกทีก็ช่วงไตรมาศแรกแหละครับ ปลายกุมภา ต้นมีนา

ที่ออกๆกันช่วงนี้เพราะเอากระแสเกมดังๆออกใหม่ด้วยครับ ตั้งแต่ตุลามาเกมออกเพียบ เดี่ยว need กับ gta ก็มาอีก การ์ดมันต้องอาศัยความดังของเกมด้วย

Comment

Working...
                              X