Announcement

Collapse
No announcement yet.

เด็กเรียนสถาปัตย์ อยากได้คอมที่ทำ Autocad 2007 และ3D Max ขอความช่วยเหลือ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เด็กเรียนสถาปัตย์ อยากได้คอมที่ทำ Autocad 2007 และ3D Max ขอความช่วยเหลือ

ลูกชายผมเรียนนะครับต้องการใช้คอมที่ทำ Auto cad และทำ 3D Max ได้ผมไม่มีงบประมาณที่จะซื้อ WORKSTATION ได้แพงมาก (เพราะไม่มีความรู้มากว่า...ครับ)เห็นWEB OCZ มีผู้รู้หลายท่านจึง POST ขอความช่วยเหลือ งบประมาณ 3-4 หมื่นพอได้ไหมครับ ช่วยจัดให้ทีครับ
    หากมีเบอร์ติดต่อได้จักขอบคุณยิ่ง

เห็นว่ามีการMOD การ์ดจอด้วย โปรดสอนหรือแนะนำให้ด้วยครับ

ผมใช้ 8600 GT เขียนทั้ง 2D 3D ก็ OK นะ

Comment

ลองไปห้องจัดสเป็คเลยครับ มีคนจัดให้แน่นอน

Comment

เสปกคอมปัจจุบันก็สามารถทำงาน 3D ได้อย่างราบลื่นแล้วครับ

Comment

ผมเรียนอยู่คับ ตอนนี้จะจบแล้ว
          ก่อนอื่นต้องให้เข้าใจว่าคอมทำงานนะสเปคไม่ต้องหรูหรอกคับ
          ของผม
          Pentiam D820 2.8 Ghz
          MB gigabyte p945
          Ram 533 @2G
          Hdd 160
          VGA Ati 2600 Xt DDR3(เปลี่ยนทีหลัง)

แค่นี้ใช้มาเกือบ 3 ปี ยังชิลๆ
          เพราะเด่วนี้เค้าใช้ Sketch up ขึ้น 3D เป็นส่วนใหญ่ ใช้งานง่าย ไม่กินเครื่องด้วยคับ
          เพื่อนผมใช้สเปคเก่ากว่านี้อีก ram มันแค่512 เอง ยังทำงานได้เอ เยอะกว่าผมอีก
          ไม่ต้องเว่อร์มากคับ ถ้าอยากเล่นเกมส์แนะนำซื้อเครื่องเล่นเกมส์ดีกว่า

จากประสบการณ์ผมนะ ยิ่งเครื่อง(คอม)เล่นได้ดีมากเท่าไหร่ มักจะไม่ทำงาน
          เล่นได้น้อยมีเวลา เอามาเรียนหนังสือคับ
          ใกล้จบรู้ซึ้งถึงเวลาที่เสียไปเลย T T

Comment

ถ้าอยากเรื่องคณะนี้ pm มาคุยได้คับ

Comment

ผมเรียนคณะนี้อยู่คับ ถ้าสนใจ pm มาได้คับ จะได้แนะนำถูก
              เพราะมันมีหลายสาขา แต่ละสาขาความต้องการไม่เหมือนกันนะ มหาวิทยาลัยด้วย
              อย่างเช่น ที่ผมเรียนอยู่กว่าปี3 จะได้ใช้คอม เค้าให้หัดใช้ทักษะมือจนคล่อง
              บางที่ก้อเน้นใช้คอมเป็นหลัก

Comment

Working...
              X