Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านที่ใช้ 590 690 หรือที่วาง psu ด้านล่างมาทางนี้หน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านที่ใช้ 590 690 หรือที่วาง psu ด้านล่างมาทางนี้หน่อยนะครับ

ไม่มีไรหรอครับ
    อยากทราบว่า แต่ละท่านวาง psu ให้พัดลม led มันหงายขึ้นหรือคว่ำลงครับ

ถ้าหงายขึ้น โชว์ไฟ และดูดลมออกจากในเคส ออกหลัง

ถ้าขว่ำลงไม่เห็นไฟ และ ดูดลมที่ใต้เคส ออกข้างหลัง

แบบไหนกันครับ พอดีเพิ่งได้ icute มาเห็นมันมีไฟก็เลยอยากจะหงาย ปกติคว่ำ

ดันๆ คว่ำหรือหงาย จะประกอบและครับ

Comment

ตามรูปข้างกล่องของC690 จะคว่ำลงไม่เห็นไฟ และ ดูดลมที่ใต้เคส ออกข้างหลังครับ

Comment

แล้วแต่ชอบหล่ะครับ

เพราะว่ามันใส่ได้ทั้งสองแบบ
        sigpic
        -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
        -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
        งดแรงชั่วคราว

Comment

ผม ใส่ พัดลมหงายขึ้น โชว์ไฟ ครับ

Comment

Originally posted by St.run View Post
            ผม ใส่ พัดลมหงายขึ้น โชว์ไฟ ครับ
            ผมก็กะจะทำอย่างนั้นครับ

แล้วทิศทางลมมันจะได้ไหมอะครับ

เพราะมันมีด้านข้างดูดเข้ามาก็เจอ psu ดูดออกไปเลย

ฝุ่นในเคสกับนอกเคส ก็ชั่งใจอยู่ เรื่องแสงก็อยากให้มี เอาไงดีหว่า

Comment

ลมจาก PSU สมัยนี้ที่เค้าเน้นเงียบๆ มันไม่ได้ดึงลมออกไปมากมายหรอกครับ
              sigpic
              -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
              -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
              งดแรงชั่วคราว

Comment

แล้วแต่ชอบอ่ะ

Comment

ผมหงายขึ้น โชว์ไฟ

Comment

ถ้าเป็นผมคงดูดลมจากใต้เคสแน่เลย เพราะจะเอาสายไฟให้อยู่ผั่งเดียวกับเมนบอร์ด

เพราะจากที่ได้ลองประกอบ ICute Super18 มันเอาด้านพัดลมขึ้น(ใส่ได้แบบเดียว) สายไฟเลยอยู่อีกฝั่ง สายไฟโยงเป็นใยแมงมุมเลย หาความสวยยาก ยังเสียดายแทนคนที่ซื้อเลย ทำไมไม่เอา 690/590

Comment

CM590 ใส่Tagan U38 600Wหงายเอาพัดลมใสๆขึ้นครับ
                      ช่วงสายไฟ24พินและ8พินที่ออกจากPSUจะได้อยู่ใกล้รูแล้วสอดเอาไปซ่อนหลังบอร์ดครับ

Comment

คว่ำครับผม ดูดฝุ่นจากใต้เคสเอา
                        ถ้าหงายกลัวทิดทางลมเปลี่ยน

Comment

Originally posted by karaboon View Post
                          คว่ำครับผม ดูดฝุ่นจากใต้เคสเอา
                          ถ้าหงายกลัวทิดทางลมเปลี่ยน
                          ดีครับ

Comment

ดูดจากใต้เคสออกข้างหลังครับ
                            คือเอาอากาศเย็นมาหมุนเวียนใน PSU ก่อนออกครับ

ถ้าหันพัดลมมีไฟไว้ด้านบนก็ได้ครับ แต่จะเสียทิศทางลมบ้าง
                            จริงๆ มันก็ิติดได้ทั้ง 2 แบบครับ ที่สำคัญคือพัดลมตัวดูดออกหลังเคสต้องหาที่มันดีๆ แรงๆ หน่อย ก็เท่านั้น

Comment

จัดล่างไปและ สายจัดยากเลย แต่เพิ่งเปลี่ยน psu มีแสงเลยขอสักหน่อย

Comment

Working...
                              X