overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: ขอถามหน่อยครับ ว่าเครื่อง ผมนี้ ถ้าจะโหลด bit ทั้งๆวัน ทั้งคืน คุ้มไหม

OverclockZone Member bossgamer's Avatar

Default ขอถามหน่อยครับ ว่าเครื่อง ผมนี้ ถ้าจะโหลด bit ทั้งๆวัน ทั้งคืน คุ้มไหม

P4 3.0
    ram 512
    9550ge
    hdd80 gb

ว่าจะเปิดทั้งวันทั้งคืนอยุ่เหมือนกันแต่ hdd ไม่พอ

ต้องหา hdd usb 2.0 มาเพิ่มถ้าจะโหลด

OverclockZone Member shinwa's Avatar

คุ้มไม่คุ้มคืออะไรครับ -*- ค่าไฟ ? หรือจำนวนข้อมูลที่ดาวน์โหลดได้ครับ มีทางเลือกอีกทางคือซื้อ hdd เปล่า ไปฝากวางโคโลเอาครับ จะได้ไม่ต้องเปิดคอมทิ้งไว้ สิ้นเดือนก็ไปเอา hdd

OverclockZone Member bossgamer's Avatar

พอดีอยุ่ต่างจังหวัดอะครับ คุ้มไม่คุ้มเรื่องค่าไฟๆ ว่ามันกินไฟมากไหมคับตัวนี้ต่อเดือนเพราะว่า ถ้าจะเปิดคอมเครื่องไหม่ ผม แพง หู ฉีด + เครื่องจะพังเอา

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

P4 ผมเคยเปิด Bit ทิ้งไว้

ร้อนขี้แตกมากมาย+พัดลมดัง
    แถมกินไฟอีก

ไม่ดีครับ ไม่ดี

ปล.ยุให้ซื้อใหม่

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

HDD อาจจะไม่พอเอาได้ นะ แค่นั้น นะ
    * เรื่องโหลด bit มันต้องแรง ๆ หิหิหิ

OverclockZone Member คนท้า(ทาย)ฟ้าลิขิต's Avatar
    ม.ศิลปกร (สนามจันทร) // KMUTNB // อนุสาวรีย์ // พันทิพ // อ้อมใหญ่ // ปิ่นเกล้า

COLO ถูกกว่าค่าไฟอีกมั้ง แถมเร็วโคตระ

OverclockZone Member taylkapook's Avatar
    นครราชสีมา ต.ในเมือง อ.เมือง

โหลดบิทอย่างเดียว ไม่เกม Celeron เลยดีกั่ว

ดันๆๆ

OverclockZone Member kasemboat's Avatar
    Thonglor23 Bangkok

ของผม Celeron แต่รุ่นเก่ามันกินไฟมากกว่ารุ่นใหม่มิใช่หรอ CPU เนี่ยอ่ะ (หรือเรามั่ว) -0-

cap_zone's Avatar

ไปหา CELY D420 430 + บอร์ดชิป Via 890M 900M All onboard + แรมDDR2แบบหน้าเดียว1G + HDD WD รหัสAACSตัวไหนก็ได้

รับรองประหยัดไฟแน่นอนครับ

OverclockZone Member Gumiller's Avatar

อื้มมม

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

p iiiไปเรยย

แรมsd

อิอิ

OverclockZone Member ktonja's Avatar
    บางแค,ธ.กรุงศรีฯ(พระราม 3)

ตอนนี้ใช้ E8400 8800GT PSU460W โหลดบิตอยู่ค่าไฟผมเท่าไหร่หว่า T T

สงสัยบาน

OverclockZone Member bananaproject's Avatar
    นพบุรีศรีนครพิงค์เชียงใหม่

Celeron 2.53GHz..P4i65GV...DDR 512 FSB 400 ....HDD SYSTEM 20GB...HDD STORAGE 250GBx2...PSU DELL 350W ...ลืม UPS 500W อีก 1 ...ทั้งหมด เก็บ เอา ของ เก่า ๆ ที่ เหลือ วาง อยู่ ใน บ้าน มา ทำ..เอา ไว้ โหลด บิท อย่าง เดียว เปิด ทิ้ง ไว้ ทั้ง วัน ตลอด อยาก ปิด แต่ ลืม ก้อ มี มัน ก้อ เลย ไม่ เคย จะ ปิด นี้ ก้อ จะ ครบ ปี ล่ะ มัน ก้อ ยัง ใช้ งาน ได้ ดี อยู่ อ่ะ นะ ครับ......แต่ คุ้ม ไม่ คุ้ม มัน อยู่ ที่ ว่า เครื่อง ของ คุณ เอา ไป ทำ อะไร หรือ ใช้ ประโยชน์ จาก มัน คุ้ม กับ ที่ ต้อง เปิด มัน ไว้ หรือ เปล่า นะถ้า คุณ คิด คำนวน ดู แล้ว ว่า คุ้ม ก้อ จบ ข่าว ๆ แต่ ถ้า คิด ว่า โหลด มั่ง ปิด มั่ง ไม่ อยุ่ มั่ง..เช่า โค ดี กว่า จะ ใช้ จะ ดู ค่อย โหลด กลับ บ้าน มา เอา..ตัว อย่าง นะ ครับ ของ ผม เอา ก่อน หน้า นี้ ก้อ เช่า โค อยุ่ แต่ มัน จะ เสีย เวลา ที่ ผม ต้อง โหลด จาก โค กลับ บ้าน อีก ก้อ เลย ต้อง มา นั่ง ทำ เครื่อง ตัว นี้ ไว้ โหลด เอา ที่ บ้าน เรา เปิด ทิ้ง ไว้ ปล่อย มัน โหลด ไป กลับ บ้าน มา นั่ง ดู เลย...คุ้ม ไหม สำหรับ ผม คุ้ม ครับ ที่ ทำ แบบ นี้...ส่วน ของ คุณ เอง คง ต้อง ชั่ง ใจ ดู ดี ๆ ก้อ แล้ว กัน นะ ครับ..คุ้ม ไม่ คุ้ม มัน อยู่ ที่ ตัว คุณ จะ ให้ คำตอบ กับ มัน เอง...

OverclockZone Member arito's Avatar

กดโหลดแล้วจะไปทำอย่างอื่นก็แค่ปิดจอ monitor ไป ช่วยได้มากๆเลย

OverclockZone Member

HDD น้อยไปครับ

แนะทำ Bittorent Lan Box กับ HDD 1TB รวมกัน ราคาประมาณ 6 - 8 พัน
    มีหลายยี่ห้อ แต่ต้องมาประกอบเองนะครับ เคยเจอแต่แบบแยกขาย
    แต่ถ้าซื้อเดี๋ยวร้านเค้าประกอบให้ครับ ซื้อ UPS ด้วยก็ดี เอาแบบ Pure Sqr out นะครับ

ทั้งชุดไม่เกินหมื่น โหลดลืมไปเลยครับ

OverclockZone Member merlix's Avatar

เอาไรวัด คุ้ม ไม่คุ้ม คับ

OverclockZone Member NeroPhoto's Avatar

Quote Originally Posted by bananaproject View Post
    Celeron 2.53GHz..P4i65GV...DDR 512 FSB 400 ....HDD SYSTEM 20GB...HDD STORAGE 250GBx2...PSU DELL 350W ...ลืม UPS 500W อีก 1 ...ทั้งหมด เก็บ เอา ของ เก่า ๆ ที่ เหลือ วาง อยู่ ใน บ้าน มา ทำ..เอา ไว้ โหลด บิท อย่าง เดียว เปิด ทิ้ง ไว้ ทั้ง วัน ตลอด อยาก ปิด แต่ ลืม ก้อ มี มัน ก้อ เลย ไม่ เคย จะ ปิด นี้ ก้อ จะ ครบ ปี ล่ะ มัน ก้อ ยัง ใช้ งาน ได้ ดี อยู่ อ่ะ นะ ครับ......แต่ คุ้ม ไม่ คุ้ม มัน อยู่ ที่ ว่า เครื่อง ของ คุณ เอา ไป ทำ อะไร หรือ ใช้ ประโยชน์ จาก มัน คุ้ม กับ ที่ ต้อง เปิด มัน ไว้ หรือ เปล่า นะถ้า คุณ คิด คำนวน ดู แล้ว ว่า คุ้ม ก้อ จบ ข่าว ๆ แต่ ถ้า คิด ว่า โหลด มั่ง ปิด มั่ง ไม่ อยุ่ มั่ง..เช่า โค ดี กว่า จะ ใช้ จะ ดู ค่อย โหลด กลับ บ้าน มา เอา..ตัว อย่าง นะ ครับ ของ ผม เอา ก่อน หน้า นี้ ก้อ เช่า โค อยุ่ แต่ มัน จะ เสีย เวลา ที่ ผม ต้อง โหลด จาก โค กลับ บ้าน อีก ก้อ เลย ต้อง มา นั่ง ทำ เครื่อง ตัว นี้ ไว้ โหลด เอา ที่ บ้าน เรา เปิด ทิ้ง ไว้ ปล่อย มัน โหลด ไป กลับ บ้าน มา นั่ง ดู เลย...คุ้ม ไหม สำหรับ ผม คุ้ม ครับ ที่ ทำ แบบ นี้...ส่วน ของ คุณ เอง คง ต้อง ชั่ง ใจ ดู ดี ๆ ก้อ แล้ว กัน นะ ครับ..คุ้ม ไม่ คุ้ม มัน อยู่ ที่ ตัว คุณ จะ ให้ คำตอบ กับ มัน เอง...

อ่านยากโคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แนะนำว่าพิมพ์แบบธรรมดาดีกว่าสงสารคนอ่านหน่อย

HDD80GB เจอNike5อันก็ตันละ

OverclockZone Member merlix's Avatar

Quote Originally Posted by NeroPhoto View Post
    อ่านยากโคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แนะนำว่าพิมพ์แบบธรรมดาดีกว่าสงสารคนอ่านหน่อย

HDD80GB เจอNike5อันก็ตันละ

เลือกด้วยสิท่าน เล่นไม่เลือกก้ตันสิ ต้องคัดเน้นๆ อิอิอิ

OverclockZone Member shinwa's Avatar

Quote Originally Posted by merlix View Post
    เลือกด้วยสิท่าน เล่นไม่เลือกก้ตันสิ ต้องคัดเน้นๆ อิอิอิ
    ระวังแจ็คพ๊อตโดนทั้งแพ็ค อิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks