Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยครับ ว่าเครื่อง ผมนี้ ถ้าจะโหลด bit ทั้งๆวัน ทั้งคืน คุ้มไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

HDD น้อยไปครับ

แนะทำ Bittorent Lan Box กับ HDD 1TB รวมกัน ราคาประมาณ 6 - 8 พัน
    มีหลายยี่ห้อ แต่ต้องมาประกอบเองนะครับ เคยเจอแต่แบบแยกขาย
    แต่ถ้าซื้อเดี๋ยวร้านเค้าประกอบให้ครับ ซื้อ UPS ด้วยก็ดี เอาแบบ Pure Sqr out นะครับ

ทั้งชุดไม่เกินหมื่น โหลดลืมไปเลยครับ

Comment

เอาไรวัด คุ้ม ไม่คุ้ม คับ

Comment

Originally posted by bananaproject View Post
        Celeron 2.53GHz..P4i65GV...DDR 512 FSB 400 ....HDD SYSTEM 20GB...HDD STORAGE 250GBx2...PSU DELL 350W ...ลืม UPS 500W อีก 1 ...ทั้งหมด เก็บ เอา ของ เก่า ๆ ที่ เหลือ วาง อยู่ ใน บ้าน มา ทำ..เอา ไว้ โหลด บิท อย่าง เดียว เปิด ทิ้ง ไว้ ทั้ง วัน ตลอด อยาก ปิด แต่ ลืม ก้อ มี มัน ก้อ เลย ไม่ เคย จะ ปิด นี้ ก้อ จะ ครบ ปี ล่ะ มัน ก้อ ยัง ใช้ งาน ได้ ดี อยู่ อ่ะ นะ ครับ......แต่ คุ้ม ไม่ คุ้ม มัน อยู่ ที่ ว่า เครื่อง ของ คุณ เอา ไป ทำ อะไร หรือ ใช้ ประโยชน์ จาก มัน คุ้ม กับ ที่ ต้อง เปิด มัน ไว้ หรือ เปล่า นะถ้า คุณ คิด คำนวน ดู แล้ว ว่า คุ้ม ก้อ จบ ข่าว ๆ แต่ ถ้า คิด ว่า โหลด มั่ง ปิด มั่ง ไม่ อยุ่ มั่ง..เช่า โค ดี กว่า จะ ใช้ จะ ดู ค่อย โหลด กลับ บ้าน มา เอา..ตัว อย่าง นะ ครับ ของ ผม เอา ก่อน หน้า นี้ ก้อ เช่า โค อยุ่ แต่ มัน จะ เสีย เวลา ที่ ผม ต้อง โหลด จาก โค กลับ บ้าน อีก ก้อ เลย ต้อง มา นั่ง ทำ เครื่อง ตัว นี้ ไว้ โหลด เอา ที่ บ้าน เรา เปิด ทิ้ง ไว้ ปล่อย มัน โหลด ไป กลับ บ้าน มา นั่ง ดู เลย...คุ้ม ไหม สำหรับ ผม คุ้ม ครับ ที่ ทำ แบบ นี้...ส่วน ของ คุณ เอง คง ต้อง ชั่ง ใจ ดู ดี ๆ ก้อ แล้ว กัน นะ ครับ..คุ้ม ไม่ คุ้ม มัน อยู่ ที่ ตัว คุณ จะ ให้ คำตอบ กับ มัน เอง...

อ่านยากโคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แนะนำว่าพิมพ์แบบธรรมดาดีกว่าสงสารคนอ่านหน่อย

HDD80GB เจอNike5อันก็ตันละ

Comment

Originally posted by NeroPhoto View Post
          อ่านยากโคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แนะนำว่าพิมพ์แบบธรรมดาดีกว่าสงสารคนอ่านหน่อย

HDD80GB เจอNike5อันก็ตันละ

เลือกด้วยสิท่าน เล่นไม่เลือกก้ตันสิ ต้องคัดเน้นๆ อิอิอิ

Comment

Originally posted by merlix View Post
            เลือกด้วยสิท่าน เล่นไม่เลือกก้ตันสิ ต้องคัดเน้นๆ อิอิอิ
            ระวังแจ็คพ๊อตโดนทั้งแพ็ค อิอิ

Comment

ดันๆๆ

Comment

ฮาร์ดดิสต้องซัก 500Gb upอ่ะคับ

Comment

ใช้โคโลดิ เปิดคอมแค่ตอนโหลดกลับอ่ะ ปล่อยงานโคมันไวกว่ามากมาย

Comment

Originally posted by qbert View Post
                    ฮาร์ดดิสต้องซัก 500Gb upอ่ะคับ
                    น้อยไปเยอะเลย ต้องมีซัก 2TB+ ช่วงหลังนี่พวก แพครวมมาเยอะ nike ช่วงหลังโหลดปล่อยไม่ทันเลยแถมตายเร็วด้วย

Comment

ระยะยาวก็กล่องบิทคับ 4000 กว่า (กินไฟน้อย ดีกว่าเปิดเครื่องค้างคืน)
                      อยู่ต่างจังหวัดเช่าโคโล ก็ต้อง ftp ลงเครื่องอยู่ดีครับ ถ้าคน seed เยอะๆ Colo ก็ยังกับโหลดจากบิทธรรมดานี่แหละ

ปล. ผมอยู่ขอนแก่นนี่ใช่เนตมหาลัย ftp จากโคโล กทม ได้วิละ 3-6 mb เลยอะ อันนี้ค่อยคุ้มหน่อย

Comment

เช่าโคโล คับ ถ้าเอาคุ้ม เน้นดูเน้นจั้ม หรือ SWAP บ่อยๆๆ ก็คุ้ม

Comment

ถ้าใช้ Notebook ราคาถูก ๆ ซัก 15000-18000 จะประหยัดไฟมากกว่าหรือปล่าวครับ..เสียงก็น่าจะเบากว่า แล้วคนอื่นคิดยังงัยบ้างครับกับการใช้ Notebook โหลดบิท อยากรู้ว่ามีข้อเสียอย่างอื่นหรือปล่าวครับ.. ส่วนฮาร์ดดิสก์อาจจะใช้แบบ external ต่อเข้า Notebook ขอความเห็นหน่อยครับ..

Comment

จะโหลด bit จากอุปกรณ์ ที่ประหยัดไฟ ?

1.ผมมี pc celoron 600mhz อยู่ 1 ตัว suppy & hdd เสียแล้ว มี lan card เสียบอยู่
                            ถ้าผม ซื้อ suppy & hdd เอามาโหลด bit จะประหยัดไฟไหมครับ (คอมรุ่นเก่าๆ จะประหยัดไฟไหม)

2.bt-box
                            ตัว 2 นี้ดีไหมครับ เพื่อนๆแน่ะนำทีครับ
                            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=129345
                            Freebox
                            http://sites.google.com/site/itaccessory/btbox-1

3.ซื้อ PC Atom มาโหลด bit ไปเลย

4. อันไหนคือทางเลือก ในการโหลด bit แบบประหยัดไฟมากที่สุดครับ จาก ข้อ 1 ,2 ,3

Comment

โหลดบิท ไม่ต้องซีพียู หรือการ์ดจอแรงๆ หรอกครับ...เน้น HDD เยอะๆเข้าไว้

Comment

Originally posted by phillips2 View Post
                                จะโหลด bit จากอุปกรณ์ ที่ประหยัดไฟ ?

1.ผมมี pc celoron 600mhz อยู่ 1 ตัว suppy & hdd เสียแล้ว มี lan card เสียบอยู่
                                ถ้าผม ซื้อ suppy & hdd เอามาโหลด bit จะประหยัดไฟไหมครับ (คอมรุ่นเก่าๆ จะประหยัดไฟไหม)

2.bt-box
                                ตัว 2 นี้ดีไหมครับ เพื่อนๆแน่ะนำทีครับ
                                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=129345
                                Freebox
                                http://sites.google.com/site/itaccessory/btbox-1

3.ซื้อ PC Atom มาโหลด bit ไปเลย

4. อันไหนคือทางเลือก ในการโหลด bit แบบประหยัดไฟมากที่สุดครับ จาก ข้อ 1 ,2 ,3
                                น่าจะ 2 ครับ (ยังไม่เคยลองเลยไม่มั่นใจ แต่ดูอุปกรณ์ มันน่าจะกินไฟน้อยกว่าคอม)
                                Last edited by tongspy; 31 Aug 2009, 13:52:48.

Comment

Working...
                                X