Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีการทำ ถ่ายทอดสดออนไลน์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีการทำ ถ่ายทอดสดออนไลน์

อยากทราบวิธีการทำ ถ่ายทอดสดออนไลน์ ว่ามีวิธีกาทำอย่างไร ต้องมีอุปกรณ์หรือโปรแกรมไรบ้าง แบบดูทีวีออนไลน์แบบนั้นอ่ะครับ

สามารถทามได้คับ ผมเคยทำ แค่คุนมี 3 อย่างก้อพอแล้ว เรียกวิธีนี้ว่า อีแลนนิงอิงๆๆๆๆ
    1. เครื่อง คอมฯ (PC) ของคุนนั้นแหละ
    2. กล้องเวบแคม (ที่คุนใช้โชว์ในแคมฟอก) นั้นแหละ
    3. โปรแกรม VLC เปนโปรที่มีความสามารถหลายด้านมาก
    แค่นี้เองคับก้อจะสามารถ ทำการ ถ่ายทอดง่ายๆได้แล้ว

Comment

Originally posted by GIGGS_69 View Post
      สามารถทามได้คับ ผมเคยทำ แค่คุนมี 3 อย่างก้อพอแล้ว เรียกวิธีนี้ว่า อีแลนนิงอิงๆๆๆๆ
      1. เครื่อง คอมฯ (PC) ของคุนนั้นแหละ
      2. กล้องเวบแคม (ที่คุนใช้โชว์ในแคมฟอก) นั้นแหละ
      3. โปรแกรม VLC เปนโปรที่มีความสามารถหลายด้านมาก
      แค่นี้เองคับก้อจะสามารถ ทำการ ถ่ายทอดง่ายๆได้แล้ว

ขอวิธีทำด้วยครับ
      แต่ผมอยากทำแบบ เปิดวิดีโอใน VLC
      ให้คนดูเฉพาะใน network ได้มั้ยครับ
      ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

Comment

Working...
      X