Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับเข้า Windows ไม่ได้เพราะเพิ่ม Ram

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับเข้า Windows ไม่ได้เพราะเพิ่ม Ram

เครื่องที่ใช้เก่าหน่อยนะครับ

Athlone Xp 2005
    M/B Asus A7v880
    Ram Kingtone 1 Gb. 400
    HDD SATA 160 Gb.

ผมเพิ่มแรมอีกตัวที่ขนาดเท่ากันรุ่นเดียวกันลงไป ปรากฏว่าเช็ค Bios เจอปกติความเร็วซีพียูเท่าเดิมครับ แต่พอปล่อยให้ เข้าวินโดว์ XP SP3
    ปรากฏว่าไม่เข้าครับ แฟรท `Bios `ก็เหมือนเดิมครับ เข้าไม่ได้ต้องถอดออก1 ตัว ก็เข้าได้
    ลงใหม่ก็ไม่ได้ด้วยค้างหน้าสีน้ำเงินตอนลงวินโดวส์ทำไงดีครับ

xp sp3 ยังมีปัญหาครับ

Comment

แรมเสียปล่าว ถ้าถอดออก1อันแล้วเข้าได้แสดงว่าไม่มีปัญหา ลองสลับการใส่แรมดูยังครับ

Comment

ลองใส่ทีละตัวดู ก่อน สลับช่องดูด้วย ขัดหน้าสัมผัสด้วยยางลบ

Comment

Working...
        X