overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 9 of 9

Thread: ช่วนดูหน่อยครับ เลือกโน๊ตบุ๊ค ระหว่างASUS & DELL จะซื้อแล้วครับ หาข้อมูลอีกซักคืน

OverclockZone Member benza_mo]'s Avatar

Default ช่วนดูหน่อยครับ เลือกโน๊ตบุ๊ค ระหว่างASUS & DELL จะซื้อแล้วครับ หาข้อมูลอีกซักคืน

ก็กำลังดูๆอยู่อะครับ ระหว่าง Dell Studio กับ Asus รุ่นF8VR-4p025D

ครับ

ก็คิดว่า เดลล์มันมีน้ำหนักมากนิดหน่อย ถ้าเทียบกะเอเซอร์ที่เคยถือ แต่วัสดุสวยงามดี ส่วนอย่างอื่นเรื่อง สเปก ก็โอเคครับ การ์ดจอ 3450 256เมก ก็โอแล้ว หน้าจอ 15 ฮาร์ดดิกส์ 250 แรม 2กิ๊ก 39000บาท

ส่วน Asus ยังไม่เคยเห็นตัวจริงเลย เลยไม่รู้ว่าเป็นยังไง ที่ร้านเค้าบอกว่าต้องสั่งอะ เลยกลัวเอามาแล้วไม่ถูกใจ ราคาอยู่ที่ 36000 บาท

เรื่องประกันก็ไม่ซีเรียสครับ โอเค

อยากให้ออกความคิดเห็นหน่อยครับ ว่า สองตัวนี้ เอายังไงกะมันดี หรือมีใครใช้อยู่ ก็บอกประสบการณ์หน่อยครับ หรือ รุ่นอื่นราคาใกล้เคียง ประมาณ40000 อะครับ รุ่นไหนดีอ่าครับ เลือกยากจริงๆเลย

******* ผมอยู่ภูเก็ตนะครับ ประมาณวันที่ 14-16 มีงานคอมอะครับ ก็กะว่าจะไป ก็มีคนบอกว่า ดูได้ แต่อย่าซื้อ มันเป็นที่ระบาย ของมีตำหนิ หรือ ของเครม มาแล้ว เอามาขายเราแล้วก็บวกของแถมมาให้ดูดีอะ ก็เลยกลัวอะครับ
    และกลัวว่าจะดูไม่ออกด้วย กลัวโดนของเสีย เฮ้อ นอนเอาเท้าก่ายหน้าผากแล้ว เลือกยากจริงๆเลย*******

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

ใช้งานด้านไหน

OverclockZone Member benza_mo]'s Avatar

รวมๆครับ ตกแต่งภาพอันใหญ่หน่อย ประมาณพิมในไวนิล ที่เหลือก็ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์(นิดหน่อยนะอันนี้) เข้าเนต ก็ทั่วๆไปอะครับ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by benza_mo] View Post
    ************* ผมอยู่ภูเก็ตนะครับ ประมาณวันที่ 14-16 มีงานคอมอะครับ ก็กะว่าจะไป ก็มีคนบอกว่า ดูได้ แต่อย่าซื้อ มันเป็นที่ระบาย ของมีตำหนิ หรือ ของเครม มาแล้ว เอามาขายเราแล้วก็บวกของแถมมาให้ดูดีอะ ก็เลยกลัวอะครับ
    และกลัวว่าจะดูไม่ออกด้วย กลัวโดนของเสีย เฮ้อ นอนเอาเท้าก่ายหน้าผากแล้ว เลือกยากจริงๆเลย*************
    ต้องดูดีๆ ครับ เรื่องนี้ บางรุ่นก็ของมีตำหนิเอามาปล่อยจริง
    บางรุ่นก็โละของที่กำลังจะตกรุ่น

ถ้าจับได้อย่างแรกก็ทำใจ
    แต่ถ้าจับได้อย่างหลังมาได้ก็แจ่มเลยครับ ของดีราคาถูก ผมก็ไปจับมาบ่อยๆ
    โดยเฉพาะพวกของที่ขี้เกียจขนกลับ ซื้ออย่างแถมอย่างวันสุดท้าย
    เคยซื้อลำโพง แถม Handy กับ Keyboard มาคุ้มสุด
    และก็เคยซื้อ Notebook แถม printer + Scanner + Ram + สารพัด จนงงเลย
    สุดท้ายไปซื้อ HTC Touch เขาเอาของแถมที่เหลือในกล่อง ให้มาหมดเลย เพราะซ์้อเป็นคนสุดท้ายพอดีก่อนงานปิด

แต่ผมซื้อของไม่ต่อราคาเลยนะ แล้วแต่จะให้ แต่ก็ได้มาเยอะทุกที

OverclockZone Member commaster's Avatar

โดยส่วนตัวผมว่าวัสดุที่ทำของ dell ดีกว่าของ asus คับ แต่การรับประกันอัสซุสดีกว่าคับ แต่ผมชอบอัสซุส

ขอบคุณครับ แล้วผมควรจะซื้อที่ร้าน ตอนนี้เลย หรืองานคอมดีอะครับ

ตอนนี้ของก็มีอยู่ด้วย กลัวซื้อที่งานได้ของเจ๊ง พอไม่ถูกใจที่งานกลัวที่ร้าน จะไม่มีซะอีก เพราะผมจะเล่นดูก่อนอะครับ ไม่อยากสั่งเพราะ มีตำหนิไงก็ต้องเอา ต้องจ่ายตังก่อนด้วยอ่า

...

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by commaster View Post
    โดยส่วนตัวผมว่าวัสดุที่ทำของ dell ดีกว่าของ asus คับ แต่การรับประกันอัสซุสดีกว่าคับ แต่ผมชอบอัสซุส
    Dell วัสดุดีกว่าครับ โดยเฉพาะ XPS สวยมาก ยิ่ง Red Edition ที่เป็น Limited (สีแดงเลือกนก)
    ผมยังอยากได้เลย

ไปดูงาน commart แล้วดูว่าร้านปกติให้ส่วนลดเยอะไหม
    เพราะเดี๋ยวนี้จะให้ยี่ห้อต่างๆ จะจัดโปรโมชั่นทั้งในงานและนอกงานเหมือนกันนะครับ
    แต่ในงานของแถมแยอะกว่าครับ และมักมีโปรบัตรเครดิต 0% ยาวๆ (สำคัญมากสำหรับผม)

ถามร้านเลยก็ได้ครับว่าเค้าไปออกงานหรือเปล่า
    ซื้อในงานแล้วค่อยมาเอาของที่ร้านดีที่สุดครับ
    จะได้มีเวลาตรวจสภาพได้ละเอียดๆ

ขอบคุณครับ

แล้วมีใครใช้เดลแล้ว เป็นไงมั่งอะ

เอซัสเห็นบ่อยแล้ว

Bookmarks

Bookmarks