Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบ เรื่อง บอร์ดผม A8n5X Asus จะใส่ sata 2 ได้ไมคัป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบ เรื่อง บอร์ดผม A8n5X Asus จะใส่ sata 2 ได้ไมคัป

.... แล้ว มันจะได้ ความเร็ว เท่า เดิมไมคัป ผมกลัวซื้อมาใส่ไม่ได้ แล้ว ยี่ห้อไหน น่าเล่นคัป ขอบคุณทุกคำตอบนะคัป

แอนว่าใส่ได้นะคะ แต่ว่ามันจะวิ่งแค่ 150 ไม่ได้วิ่ง 300 Asus A8N5X เป็นชิบ Nfonce4 ไม่มี Ultra
    ส่วนยี่ห้อแอนเล่น Seagate เพราะคอมแอนใช้อยู่ 4 ตัว แบบ Raid 0 บอร์ด Asus A8R32-MVP
    Deluxe ยังไม่เจอปัญหาเลยค่ะ มีแต่ลงวินโดว์ไม่ได้เพราะความขี้ลืมของแอนเองที่ไม่ไปเซ็ตให้ Boot
    ที่ CD-Rom ก่อนมันก้อกลับไปเข้าวินโดว์เก่าตามเดิม โง่จริงๆ เลยเรา..........

Comment

บอร์ดมัน SATA สามารถใส่ HDD SATA2 ได้คับ แต่ความเร็วสูงสุดจะอยู่ที่ SATA ธรรมดา

ถ้าแนะนำผมก็แนะนำ Seagate

Comment

ใส่ได้ครับ ใช้อยู่

Comment

ได้ครับ ทำให้เป็น NF4UT ได้ครับ

Comment

ขอบคุณ ทุกคำตอบนะคัป

Comment

สาส ของมีให้ลองอยู่ข้างห้องทำไมไม่ถอดไปลองวะ
              เครื่องไอเบ้า กะเครื่องไอแมน มันก้ใส่ sata2 นิ
              Last edited by battlecruiser; 5 Feb 2007, 17:29:52.

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                สาส ของมีให้ลองอยู่ข้างห้องทำไมไม่ถอดไปลองวะ
                เครื่องไอเบ้า กะเครื่องไอแมน มันก้ใส่ sata2 นิ
                ก้อให้กุ ถามหน่อยไม่ได้ หรอพี่

Comment

Working...
                X