Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชิบ Chipset nForce 630i มัน OC ได้หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชิบ Chipset nForce 630i มัน OC ได้หรือเปล่าครับ

ASRock 4CoreN73PV-HD720p R3.0

เน้นประหยัดครับ กินแกลบอยู่

คือว่า ผมจะหาบรอด ที่มีออนมาใช้ก่อนนะครับ

ใช้กับ CPU E2160 ที่มีอยู่ ก่ะว่าจะเอาสัก 3.0 พอ

แต่ติดที่บรอดเนี้ยครับ ไม่ค่อยวางใจ ชิบอื่นๆเลย เคยเล่นแต่ อินเทล

คำถามน่ะครับ : เอ็นฟอตมันจะใหวป่าวคร๊าบ ~~

เซิทแล้วไม่เจอนะครับผม

ขอวอนผู้ที่เคยใช้ ชี้แนะด้วยครับ

โพสผิดห้องย้ายเลยนะครับ ผมงงๆม่ารู้จะตั้งห้องใหน

ไม่อำนวย

Comment

ไม่ได้ครับเคยใช้ครับ
      ตอนนี้ไปอยู่ถังขยะแล้วครับ555+

Comment

งบเท่าไรครับ

Comment

2000 ครับ

เซ็งเป็ดครับ อยากได้ ออนแรงๆหน่อย

พอได้เล่น ดอทเอ เกมออนไลน์อื่นๆอีก

เคยใช้ G31 ออนบรอดไม่เวิ๊กเท่าไร
          Last edited by Yamabu; 9 Nov 2008, 17:14:37.

Comment

กัดฟันซื้อ P5K-SE 2250 แล้วครับ HWH

Comment

*0* ขอบคุณครับท่าน วิกอน

ขอผมดูร่ยละเอียดแปปนึงว่าใช้ VGA อะไร

มันไม่มีนี้น่า T-T

ที่บ้านมี X300 se อยู่ตัวนึง มันจะแรงกว่าออนบรอดพวก x3100 ใหมครับ
              Last edited by Yamabu; 9 Nov 2008, 17:41:06.

Comment

3.00 สบายๆ ครับ
                ผมใช้ของ J&W ชิป 630i
                ก็พา ทั้ง E4500 และ E6600ES ได้ได้ที่ 3.0 เฉยๆเลย
                มันดีตรงที่ บัสแรมปรับได้ทั้งแบบSyncและไม่ Sync กับ บัสของ CPU ครับ เลยไปได้ง่ายๆครับ
                มากกว่านี้ก็ยังได้

Comment

Originally posted by sanitkku View Post
                  3.00 สบายๆ ครับ
                  ผมใช้ของ J&W ชิป 630i
                  ก็พา ทั้ง E4500 และ E6600ES ได้ได้ที่ 3.0 เฉยๆเลย
                  มันดีตรงที่ บัสแรมปรับได้ทั้งแบบSyncและไม่ Sync กับ บัสของ CPU ครับ เลยไปได้ง่ายๆครับ
                  มากกว่านี้ก็ยังได้
                  ขอบคุณครับ ท่าน งั้นเด่วผมจัดเลย ถ้าไม่ได้จะมาบ่น

อย่าหลอกกันนะ ตังยิ่งน้อยๆอยู่

3.0 เฉยๆนี้ ร้อนใหมครับ พัดลมเดิมๆ

ก่อนจะไปซื้อผมขอดู ผลแบบสุดๆของท่านได้ใหมครับ

CPU ตัวใหนก็ได้กับ 630i นะๆๆๆ ได้โปรถ

แล้วก็ถามหน่อยครับว่า Sync ที่ว่าคือ กำหนดให้บัสแรมไม่วิ่งตาม CPU ใช่หรือเปล่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

ดันรอคำตอบครับ

Comment

Working...
                    X