Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตกลง 4850\9800GTX+ ใครแรงกว่ากันเนี้ย ชักเครียดละ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตกลง 4850\9800GTX+ ใครแรงกว่ากันเนี้ย ชักเครียดละ

ราคาต่างกัน เกือบ 500 ได้
    ดู ตาม ทดสอบเมืองนอก
    http://www.overclockersclub.com/revi...800gtx_/14.htm

แต่พอมาดูกระแสบ้านเรา ขาย4850 กันเป็นว่าเล่นไปเล่น 9800GTX+ กันหมดเครียดละ
    แล้วมือ สองก็ไม่ค่อยเอามาปล่อยกันเลยเหมือนกับ พอใจความแรง รับชื้อเลยดูเงียบ
    ไม่เชื่อ ลองกดค้นหา มือ สองดูสิ น้อยมาก เจอก้ ตัวเก่า ไม่มี + อะ
    ราคามือ สอง 4850=5พัน ต้นๆ 9800GTX+ = 6พันต้นๆ
    จะสอยให้ น้องงบ6-7พัน
    Last edited by winijchai; 9 Nov 2008, 04:16:45.

4850 มันมีปัญหาเยอะครับ เดี๋ยวนู่นเดี๋ยวนี่
    ก็แล้วแต่คนชอบน่ะ

Comment

อาจจะเป็นเพราะกระแส HD4850 มันมาก่อนอ่ะครับ คนก็เฮไปซื้อมาใช้กันทั่วบ้านทั่วเมือง เลยเจอคนปล่อยกันเยอะ ตอนนี้กระแสเริ่มตก ตอนนี้กระแส 9800GTX+ เริ่มมาแรง เดี๋ยวดูอีกสักพักสิ 9800GTX+ มือสองเต็ม มันเป็นกลไกของตลาดเท่านั้นเอง ไม่มีอะไรมากกว่านั้น
      Last edited by สับสน; 9 Nov 2008, 06:03:36.

Comment

อืม...ไม่หลับ ไม่นอน กันเลย
        มันแรงพอๆ กัน นะ (ต่างกันไม่เกิน 2-3 % ถือว่าต่างน้อย)
        เอางี้ มีเหรียญบาท อะปาว ตอนไปซื้อก็โยนเลย หัวก็แดง ก้อยก็เขียว ง่ายดี (ส่วนตัวได้ก้อยมา 555+ )

Comment

ครัยว่า แดงมีปัญหาเยอะ ผมใช้มายังไม่เจอปัญหาอะไรเลย

Comment

Originally posted by สับสน View Post
            อาจจะเป็นเพราะกระแส HD4850 มันมาก่อนอ่ะครับ คนก็เฮไปซื้อมาใช้กันทั่วบ้านทั่วเมือง เลยเจอคนปล่อยกันเยอะ ตอนนี้กระแสเริ่มตก ตอนนี้กระแส 9800GTX+ เริ่มมาแรง เดี๋ยวดูอีกสักพักสิ 9800GTX+ มือสองเต็ม มันเป็นกลไกของตลาดเท่านั้นเอง ไม่มีอะไรมากกว่านั้น
            ตามนี้เลยคับ

Comment

กระทู้แบบนี้อีกละ = =" ลองกดเซิชค้นเอาดูก่อนดีมั้ยครับ หัวกระทู้แบบนี้มีเป็น 10ๆ กระทู้ 2ค่าย มันก็มีดีคนละแบบครับ แต่ที่ HD4850 ฮิตกว่าเพราะมันออกทีหลังแต่ราคาถูกกว่า 9800gtx+ มากๆ จน 9800gtx+ ตอนหลังต้องหั่นราคาลงมาแข่ง จนตอนนี้ราคาเท่ากันแล้ว

Comment

Originally posted by BaKerStreet View Post
                ตามนี้เลยคับ
                ใครเป็นคนสร้างกระแสกันหนอ จำได้ว่าตอน 4850 เข้ามาใหม่ๆ มีแต่คนคอยเยาะเย้ยถากถางซะด้วยซ้ำว่าไม่ได้แรงไปกว่า 8800GT พอเอาเข้าจริงๆแล้วเป็นยังไงล่ะนั่น ถึงกระแสมันจะเว่อร์ แต่ถ้าไม่ดีจริง ก็คงไม่เกิดเป็นกระแสขึ้นมาหรอก

ส่วนการ์ดสองรุ่นนี้ เอาอันไหนก็ได้ครับ เหมือนหัวกับก้อยอย่างที่ว่า (แต่เน้นว่าถ้าจะเอา 4850 ให้ดู non-ref. เท่านั้น) ส่วนที่บางคนชอบว่า 4850 ปัญหาเยอะ ไม่รู้ทำไม ใช้มาตั้งแต่การ์ดออกวางตลาดวันแรก ไม่ยักกะเคยเจอปัญหาอะไร (หรืออาจเพราะว่าเวลาผมเจอปัญหา แล้วรู้ทีหลังว่าเกิดจาก user error ผมก็จะไม่นับว่าเป็นปัญหา ก็เป็นได้... มั้ง)

Comment

เอิ้กๆ งี้สงสัยผลทดสอบของ OcZ คงเชื่อไม่ได้แล้วมั้ง ><"
                  http://overclockzone.com/zolkorn/yea...850/index4.htm
                  อย่าโทษผมนะ ถ้างั้นต้องไปโทษคนเขียนกราฟของ oczzzzzzzzzzzzzz -*-อิอิ

Last edited by BaKerStreet; 9 Nov 2008, 08:44:51.

Comment

ยังไม่เคยใช้ 4850 เลยไม่รู้มันเป็นยังไงอิอิ
                    ปล.ผมแค่เอาผลของ ocz มาลงเฉยๆนะ จริงๆเว็บอื่นมันก็มีเยอะ แต่ Ocz น่าจะเชื่อถือได้อิอิ

Comment

อีกที่ครับ จขกท.เผื่อตัดสินใจ แบบแฟร์ๆเลยเอ้า

Originally posted by sadhalem View Post
                      9800GTX+ เปิดตัวราคาออกมาแล้วครับ 199$ หรือประมาณ 6500 บาทไทย
                      คล้ายกับว่าจะออกมาถล่ม 4850 ที่กวาดตลาดตอนนี้เป็นเทน้ำเทท่า

แต่ละท่านมีความเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ กับการ์ด 2 ตัวนี้

9800GTX+

VS

ATI4850

Spec 9800GTX+
                      Interface Interface PCI Express 2.0 x16
                      Chipset Chipset Manufacturer NVIDIA
                      GPU GeForce 9800 GTX+
                      Core clock 738MHz
                      Stream Processors 128
                      Memory
                      Memory Clock 2200MHz
                      Memory Size 512MB
                      Memory Interface 256-bit
                      Memory Type GDDR3
                      3D API
                      DirectX DirectX 10
                      OpenGL OpenGL 2.1
                      Ports
                      DVI 2
                      TV-Out HDTV / S-Video Out
                      General
                      RAMDAC 400 MHz
                      Max Resolution 2560 x 1600
                      SLI Supported Yes
                      Cooler With Fan
                      Dual-Link DVI Supported Yes
                      HDCP Ready Yes

Spec ที่ใช้ในการเทสนะครับ

Intel Test Platform

Processor
                      Intel Core 2 Quad QX9770
                      Motherboard
                      Gigabyte X38-DQ6
                      Memory
                      4GB Corsair PC2-9136C5
                      Video Cards
                      See Above
                      Hard Drive
                      Western Digital SATA RaptorX
                      Cooling
                      Corsair Nautilus 500
                      Power Supply
                      Corsair HX620W
                      Operating System
                      Windows Vista Ultimate

Tomb Raider: Anniversary

Company of Heroes

World in Conflict

S.T.A.L.K.E.R.

BioShock

ถึงตาเกมส์ถลุงเงินกันแล้ว
                      Crysis

Call of Duty 4

3DMark 2006

3DMark Vantage

Temperatures

Overclocking

Power Consumption

เด๋วรายละเอียดเพิ่มเติมยังไงผมมาเพิ่มให้อีกทีนะครับ
                      By sadhalem คับ

Comment

Originally posted by BaKerStreet View Post
                        เอิ้กๆ งี้สงสัยผลทดสอบของ OcZ คงเชื่อไม่ได้แล้วมั้ง ><"
                        http://overclockzone.com/zolkorn/yea...850/index4.htm
                        อย่าโทษผมนะ ถ้างั้นต้องไปโทษคนเขียนกราฟของ oczzzzzzzzzzzzzz -*-อิอิ
                        เอาชาร์ทมาลงทำไมเหรอครับ ต้องการอะไรจากผมเหรอ หุๆ..

ไม่ได้บอกซักคำว่าชาร์ท ocz เชื่อถือไม่ได้ มองดีๆแล้วชาร์ทก็สมเหตุสมผลดีแล้วนี่ครับ สูสีกับ 9800GTX กับ 8800GTS 512 ก็ถูกแล้ว

ส่วนที่ผมบอกข้างบนโน่น ผมบอกว่าไง บอกว่าเมื่อก่อนคนเอามาเปรียบเทียบกับ 8800GT (ย้ำ! 8800GT ไม่ใช่ GTS 512) ก็เท่านั้นเอง..

ปล. ถ้าจะยกชาร์ทมาเทียบกันกับ 9800GTX+ หาชาร์ทของ 4850 non-ref. มาเทียบซะนะ ไม่ใช่ 4850 ตัวธรรมดา
                        ปล.ล. โปรดใช้จักรยานในการรับชม...
                        Last edited by Farid1412; 9 Nov 2008, 09:02:32.

Comment

แล้วคุณมีไรให้ผมต้องการบ้างล่า ฮ่าๆ ...(ล้อเล่นคับ)

อะอะ เอาเป็นว่าที่เอาชาร์ทมาลงก็เพราะให้ จขกท. ดูแล้วตัดสินใจครับ เดี๋ยวจะหาว่าไม่แฟร์เพราะเอาแต่ของ...มาลง (เบื่อเถียงแล้วอิอิ)

มีอีกหลายๆที่ครับ

Comment

อันนี้ของลุงทอมครับ(พอดีว่าง เลยเอามาลงๆซะ...)
                            http://www.tomshardware.com/reviews/...4850,1957.html

หวังว่าจะติดสินใจได้นะครับ

Comment

ตาลายยยยยยยยยยยยย
                              เยอะจัด

Comment

Working...
                              X