Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาถามผู้รู้ด้าน WIRELESS ด่วน!!!!ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาถามผู้รู้ด้าน WIRELESS ด่วน!!!!ครับ

คือผมใช้ Wireless Lan USB EnGenius EUB 362EXT ซื้อ 10/08
    คอมผมลง Dirver ที่แถมมาพร้อมกับลง WLAN USB Client Utilityที่มีให้
    ปัญหาหามีอยู่ว่า คือถ้าเล่นไปนานๆแล้วมันหลุดการเชื่อมต่อกับ AP
    อาการเหมือนเครื่องรับ wireless ผมแฮ๊งง่าครับหลุดแล้วก้อหาคลื่นไม่เจอเลย
    แค่ถ้าผมถอดออกจากช่อง USB แล้วเสียบใหม่ก้อจะทำงานปกติ
    ผมเอาไปแครมมาแล้ว ช่างบอกว่าสาย USB รุ่นนนี้พังง่ายเสียกันบ่อย
    พร้อมกับบอกว่าเครื่องรุ่นนี้ไม่พังง่ายๆหลอกโดยที่ช่างไม่ได้ดูของเลย
    (โทคุยกัน)ให้ผมลองไปหาซื้อสาย USB ใหม่ลองใช้ดู
    (ผมคิดในใจนะครับ)ถ้าช่างบอกเครื่องเสียสายดีอยู่แฮะๆ Job in ใหมนี่ฉั้น
    คงต้องบอกให้ผมเก็บสายใว้แล้วหาซื้อเครื่องใหม่ไปใช้ดู อิอิ ขำขำ
    พอคุยกะช่างเรียบร้อยร้านก้อคุยต่อนิดๆ พอร้านคุยจบ
    ผมกับคนขายหน้าร้านมองหน้ากัน งง งง แล้วร้านก้อตกลงเปลี่ยนสาย USB ใหม่ให้
    แล้วผมก้อกลับมาทดลองใช้ ตลอดทางที่กลับผมคุยกะแฟนว่า
    หึ หึ มีลางว่าพุ่งนี้ต้องมาใหม่จ๊ะ(แล้วฝันที่ป็นจิงก้อมาจนได้)
    อาการไม่หาย เอิ้กๆ รุ่งขึ้นผมก้อเลยไปเปลียนตัวใหม่ ทางร้านก้อยินดีเปลี่ยนตัวใหม่ให้
    แล้วถึงตอนนี้ตัวใหม่ที่ผมได้มา ก้อยังมีปัญหาเดิมอยู่อ่าครับ
    ไม่ทราบว่าผมควรทำเช่นไรดี มีใคร?เคยใช้รุ่นนี้ใหมครับ
    มีวิธีแก้ยังงัยครับ
    ป.ล ขออภัยที่พิมพ์มาสะยาวนะครับ

อันนี้ไม่ทราบครับ ผมใช้ D-link USB นะ

ไม่ลองหาแบบ PCI Card มาเล่นดูล่ะครับ ผมว่ามันนิ่งกว่านะ

แบบ USB ไฟมันไม่คงที่น่ะครับ ไฟตกนิดหน่อย เน็ทตัดดื้อๆ เลย น่ะครับ

Comment

ขอบคุณความคิดเห็นครับ
      ใคร? ใช้รุ่นนนี้บ้างครับ อิอิ รอผู้รู้มาด่วน!!!

Comment

ดัน!

Comment

ขอบคุณที่ช่วยดันครับ

Comment

ลองเอาไปเล่นกับเครื่องอื่นดู ว่ามีปัญหาหรือเปล่าครับ

Comment

ดันที่ครับ

Comment

ดันที่ครับ

Comment

Working...
                X