Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง HD 2.5" ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง HD 2.5" ทีครับ

อยากทราบว่า HD 2.5" ทั้ง IDE กะ SATA สามารถมาใส่ Box ต่อเป็น external ได้ป่าวครับ แบบไม่ต้องต่อไฟเพิ่มครับ

ต่อได้ครับ HDD External 2.5" ไม่ต้องต่อไฟเพิ่มครับ แต่ใช้ USB 2หัว ยกเว้นพวกที่เป็น Player ในตัว ต้องต่อไฟเพิ่ม

Comment

ตามข้างบน (แอบเนียน)

Comment

Originally posted by Hello! Project View Post
        ต่อได้ครับ HDD External 2.5" ไม่ต้องต่อไฟเพิ่มครับ แต่ใช้ USB 2หัว ยกเว้นพวกที่เป็น Player ในตัว ต้องต่อไฟเพิ่ม
        ตอนซื้อมาก้งงเหมือนกันว่าทำไมมี 2 หัว เสียบเส้นเดียวก็ติดเหมือนกัน
        ถ้าเสียบเส้นเดียวจะมีปัญหากับตัวฮาดดิสไหมครับ

Comment

อีกนิดนึงครับ แล้ว ถ้าเห็น HDD แบบ 3.5" มาต่อ Box เพิ่ม จะต้องต่อไฟต่างหากอีกป่าว

คือแบบพอดีกว่าตอนนี้อยากได้ HDD external ซักตัว แต่มี HDD 3.5" ไม่ได้ใช้อยู่ตัวนึง เลยคิดว่าจะสามารถทำเป็น External ได้ป่าว โดยไม่ต้องต่อไปเพิ่ม

หรือคิดว่าว่าจะซื้อ HDD notebook มาต่อ external แทน
          Last edited by Npermsin; 10 Nov 2008, 10:04:03.

Comment

HDD 3.5" Box ต้องต่อไฟเพิ่มครับ ไม่ได้ถือไปไหน ซื้อตัวนี้
            HDD 2.5" Box ไม่ต้องต่อไฟเพิ่มครับ ถือไปไหนมาไหน ซื้อตัวนี้

Comment

Originally posted by artoshi View Post
              ตอนซื้อมาก้งงเหมือนกันว่าทำไมมี 2 หัว เสียบเส้นเดียวก็ติดเหมือนกัน
              ถ้าเสียบเส้นเดียวจะมีปัญหากับตัวฮาดดิสไหมครับ
              ถ้าเป็นบอร์ดรุ่นเก่าๆๆ หน่อย ไฟ usb มันจ่ายมาไม่พอ ทำให้ต้องเสียบ 2 หัวครับ

Comment

OK ขอบคุณครับ งั้นซื้อ HDD 2.5" ดีกว่า จะได้ปกไปไหนได้ด้วย

Comment

Working...
                X