Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ !!! ทนไม่ไหว จะถอยแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ !!! ทนไม่ไหว จะถอยแล้ว

GeForce 9600 GSO 384M DDR3
    ตัวนี้ใช้ PSU กี่วัตต์ครับ ถ้าเป็น 480W แต่ไม่ใช่วัตต์แท้จะไหวป่าวครับ ?

ASUS ATI EAH3850 512M DDR3
    แล้วตัวนี้ละครับ ใช้ PSU สักกี่วัตต์ แล้วถ้าเป็น 480W แบบข้างบน จะไหวมั้ย ?

ASUS ATI EAH3870 MAGIC 512M
    แล้วตัวนี้ด้วยครับ

กำลังตัดสินใจในการ์ดหลายๆตัวอยู่
    ไม่มีงบซื้อ PSU เพราะถอยมาสำรองไปก่อน กำลังรองบครั้งใหญ่ในชีวิต
    Last edited by Hikkyz; 9 Nov 2008, 11:23:18.

3850 แรงกว่า 9600GSO นะ
    แต่เอา 9600GT เลยก็ดี แรงกว่า 3850

480เทียม ไหวครับ

Comment

ASUS ATI EAH3870 MAGIC 512M

มันเป็น DDR3 มะใช่ DDR4
      Last edited by Auntonio; 9 Nov 2008, 11:29:48.

Comment

อ่าครับ ก็ DDR3 ทั้งหมด งั้น 3870 ก็น่าจะแรงที่สุด ถูกมั้ยครับ ?

แล้วตัวไหนต้องเปลี่ยน PSU มั่งเอ่ย ? ของผมมัน 480W วัตต์เทียม

Comment

ในสามตัวบน HD3870 แรงสุด
          ถ้าเลือกHD3870 ก็น่าจะเปลี่ยน PSU (แต่ที่เหลือไหวครับ)

Raidmax 530W 1500.-
          iCute 650W 2690.-

Comment

HD3850 กับ 9600 GSO นี่ไม่ต้องเปลี่ยน PSU หรอครับ

480W วัตต์เทียมไหวแน่ป่าวครับ ผมจะได้ถอยซักที

Comment

ดันขึ้นมาครับ ขออีกสักหน่อย จะไปถอยแล้ว

Comment

Originally posted by Hikkyz View Post
                HD3850 กับ 9600 GSO นี่ไม่ต้องเปลี่ยน PSU หรอครับ

480W วัตต์เทียมไหวแน่ป่าวครับ ผมจะได้ถอยซักที
                การ์ด 2 ตัวที่บอกมา 480W เทียมไหวครับ ของผม 9600GT ใช้กับ 450W เทียม

ยังใช้ได้สบายๆครับ แต่โดยรวมก็ต้องดูทั้งระบบด้วยอะคับอุปกรณ์ในเครื่องเราเยอะมั้ย

ถ้ามีงบประมาณก็หาตัววัตต์เต็มสัก 500W+ ไว้ใช้สักตัวก็ดีครับเผื่ออนาคตเพิ่มอุปกรณ์

เข้าไปอีก

Comment

แล้วถ้า 480W เทียมไหว ผมจะเลือกตัวไหนดีกว่ากันครับ

ระหว่าง 9600 GSO ของ Palit กับ 3850 ของ ASUS

ราคามันพอกัน ความแรงก็พอกัน

ช่วยเลือกหน่อยครับ จะไปแล้วเย็นนี้

ขอเหตุผลด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
                  Last edited by Hikkyz; 9 Nov 2008, 13:27:43.

Comment

เทียมแบบไหนครับ

ถ้า delux ก็พอไหว แต่ไม่ใช่พวกติดเคสนะ มันเสี่ยงไป

อย่างน้อยๆถ้าตามสเป๊คท่าน hdd2 drive2 แล้ว

ก็ควรจะเล่นวัตต์เต็มได้แล้วครับ

ส่วนการ์ดจอที่มองไว้ทั้งหมด ถ้างบถึง 3870 ก็แรงสุด

แต่ถ้าเอาถูกสุด 3850 จะคุ้มสุด

Comment

อ่อ ไม่ใช่ครับ ของผม HDD 1 ตัว ส่วน Drive ก็ 1 ตัวครับ

3850 ดีกว่า 9600 GSO หรอครับ ยังไงบ้างเอ่ย ตัดสินใจยากจัง

Comment

3850 กับ 9600 GSO สองตัวนี้มันก็ใกล้เคียงกันนะ แต่เป็นผมผมเลือก

9600 GSO เล่นเกมส์มันจะไหล่ลื่นกว่านิดหน่อย จากที่เคยลองนะครับ

Comment

9600 GSO ของ Palit นี่ดีมั้ยเอ่ย เหงเขาว่ามะค่อยดี

ไม่งั้นจะได้สอย 3850 ของ ASUS แทน

อันไหนดีก่าครับ ชี้แนะด้วย

Comment

เเล้วเเต่เธอ ....เดี๋ยวซื้อเเล้ว จะมาบอกว่าทำไมเราไม่เอาตัวนั้น น๊า

Comment

ขอความเห็นหน่อยจ้า

Comment

Working...
                              X