Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ว่า GTX280 vs. GTX280 OC version อันไหนคุ้มกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ว่า GTX280 vs. GTX280 OC version อันไหนคุ้มกว่ากัน

คือผมจะไปถอย GTX280 ในงาน commart นี้แล้วอ่ะ

อยากรู้ว่าอย่างไหนมันคุ้มค่าคุ้มราคา กว่ากัน

เพราะดูแล้วหากเราซื้อ GTX280 แล้วไป OC ก็ได้

แต่ประสิทธิภาพ จะดีเท่ากับที่เค้า OC มาแล้วหรือเปล่า

และตัวที่ OC มาแล้ว รุ่นไหน OC มาแรงที่สุด (มีราคามาด้วยยิ่งดี)

เป็นผม ถ้ามันแพงกว่าไม่มากนัก (ไม่ถึงพัน) ผมจะเอาตัว OC นะครับ

เพราะผมคิดว่า ตัวที่ OC มาแล้ว ย่อมเอามา OC ไปได้อีก ต่อนึง

Comment

ถ้าเป็นผมก้อ ตัว OC แบบไม่คิดมากเลยครับ

Comment

ถ้าเป็นผมราคา ต่างกันไม่มาก(ไมเกิน500-700บาท)เอาตัว OC คับผม
        แต่ถ้าต่างกันมาก เอามา OC เองดีกว่า ไม่เสียตังมากด้วย

Comment

...

Originally posted by meekung123 View Post
          ถ้าเป็นผมราคา ต่างกันไม่มาก(ไมเกิน500-700บาท)เอาตัว OC คับผม
          แต่ถ้าต่างกันมาก เอามา OC เองดีกว่า ไม่เสียตังมากด้วย
          คิดเหมือนกันแต่ซื้อตัว ธรรมดาไปแล้ว

Comment

GTX260 CORE216
            จะ EVGA SUPERCLOCKED EDITION
            หรือ XFX BLACK EDITION
            น่าจะคุ้มค่ากว่านะครับ...ราคาต่างกันประมาณ 4-5 พันบาท
            แต่แรงน้อยกว่า GTX280 ไม่มาก...ถ้าวัดกันเป็นเฟรมเรท...แตกต่างกันประมาณ 10 เฟรม..เองมั๊ง
            ลองดูรีวิวยี่ห้อEVGAในเวบ OCZ หรือยังครับ

Comment

สำหรับผมไม่มีตัวไหนคุ้ม

Comment

Originally posted by sompolli View Post
                GTX260 CORE216
                จะ EVGA SUPERCLOCKED EDITION
                หรือ XFX BLACK EDITION
                น่าจะคุ้มค่ากว่านะครับ...ราคาต่างกันประมาณ 4-5 พันบาท
                แต่แรงน้อยกว่า GTX280 ไม่มาก...ถ้าวัดกันเป็นเฟรมเรท...แตกต่างกันประมาณ 10 เฟรม..เองมั๊ง
                ลองดูรีวิวยี่ห้อEVGAในเวบ OCZ หรือยังครับ
                ต่างกัน10นี้ก็ไม่น้อยนะครับ

Comment

ผมว่าจะไปถอยตัว TOP อยู่ ส่วนมากมันจะวางอุปกรณ์บน PCB ดีกว่า

เลือกใช้ชิ้นส่วนคุณภาพสูง แถมยังเอามาลากได้อีก

Comment

จะถูกหรือแพง ถ้าซื้อมาแล้วไม่ชอบหรือใช้ไม่เต็มประสิทธิภาพ จะเรียกว่าคุ้มค่าได้หรือเปล่า เลือกตัวที่ตรงใจที่สุด ตัวคุณจะบอกเองว่าคุ้มหรือไม่

Comment

ราคาต่างกันไม่มากเอาตัว OC ไปเลยครับ

Comment

ราคาต่่างกันประมาณ 3 พันครับ

Comment

งั้นถ้ามันไม่ต่างกันมาก

แล้วรุ่นที่ OC ระหว่าง EVGA กับ ASUS รุ่น TOP มัน ต่างกันขนาดไหน เห็นเขาว่า 2 ยี่ห้อนี้เขา แรงดี

แต่กลัวราคามันจาแรงต่างกันเยอะด้วย (-_-)

แม่ให้แค่ 25K ทำไงได้ ต้องใช้ให้คุ้ม(คลั่ง)

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบที่ผ่านมาครับ

Comment

จริงๆผมไม่ได้ดูเท่าไหร่ว่า oc หรือเปล่า ดูตรงระบบระบายความร้อน ภาคจ่ายไฟ ความงามมากกว่า

ถ้ามันเป็นการ์ด ref ยิ่งไม่ดูเลยว่า oc หรือเปล่า เพราะตัวการ์ดมันก็ตัวเดียวเปะๆ ตัวไม่ oc มีสิทธิ์ oc ให้เท่ากับตัว oc มาให้อยู่แล้ว

Comment

ผมเก็บเงินไว้กินข้าวครับ

Comment

Working...
                              X