Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอออนบอร์ด7050 มันปรับความละเอียดเอง เป็นที่ไรหว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอออนบอร์ด7050 มันปรับความละเอียดเอง เป็นที่ไรหว่า

เป็นเครื่องให้เด็กเล่นครับ ตั้งค่าความละเอียดหน้าจอไว้ 1024*768 แต่พอกดเข้าเล่นเกมส์ เกมส์เด็กๆ เกมส์ house ทั่วๆไป มันกลายเป็นฟอนท์ใหญ่ ขนาด 400*300 เอง มันเกิดจากอะไรครับ ต้องรีสตาร์ทใหม่ แล้วจะมีป๊อปอัพ ขึ้นมาให้คลิก ถึงจะหาย ทำงานอย่างอื่นได้ พอเข้าเล่นเกมส์ มันก็เปลี่ยน 400*300 อีก แล้วคลิกๆดู มันไม่มีให้ปรับค่าความละเอียดเลย มีค่า 400*300

งงครับ ไม่เคยเจอ ช่วยแนะนำหน่อย

ลองลงไดรเวอร์ใหม่ยังครับ

Comment

ลองลงใหม่แล้ว ก็ไม่หายครับ

Comment

Working...
      X