Announcement

Collapse
No announcement yet.

กรณีศึกษา 8800GT + Deluk450watt

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กรณีศึกษา 8800GT + Deluk450watt

เห็นหลายๆคนบอกว่าเพาเวอร์ Deluk ดีหนักดีหนา ใช้กับ 8800GT ก็ไหว ผมเองก็อยากจะลองว่ามันไหวจริงป่าว กำเงินไปซื้อ เพาเวอร์ Deluk มาลองซะหน่อย ถ้ามันใช้ได้จริง จะได้ไม่ต้องเสียเงินไปซื้อเพาเวอร์แพงๆใช้

ได้ Deluk 450 ไฟ มา 1 ตัว เพราะว่าหาข้อมูลมาแล้ว เห็นว่าตัว 450 watt จ่ายไฟนิ่งกว่าตัว 500 ไฟ Z

กลับบ้านมาลองดู !!!!!

โอวแม่เจ้า เปิดติดด้วยโว๊ย ลองเข้าวินโดร์ก็เข้าได้

ไหนลองกับเกมส์ซะหน่อย จัดไป เกมส์แรก ไครซีส 1024/768 ความละเอียด high เล่นไปได้ 2 ชั่วโมง ไหววะ ไม่มีดับเลย

แบบนี้ใช้ได้ชัวส์ๆ ลุยเกมส์ออนไลน์ต่อเลย เกมส์ PFW อุอุ สบายๆ

แบบนี้ใช้ยาววววววววววววววววววววววววววว

Comment

ก็ใช้มาเรื่อยๆ ใช้ไปเรื่อยๆ ไม่มีอะไร เพาเวอร์ Deluk นี่มันดีจริงๆ

ใช้มา 2 เดือน 18 วัน !!!!!!

เหตุการณ์ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น กำลังกิลวอร์เกมส์ PFW อยู่

!!! อะไรเหม็นๆวะ ทำไมภาพมันแตกๆ เครื่องกรูเป็นอะไรเนี่ย แล้วภาพก็ดับไป และเครื่องก็ดับไป

Comment

ไม่แนะนำครับ มันใช้ได้จริงครับ แต่ได้ไม่นาน
        ของผมใช้ได้ 4 วัน วูป ไปแล้ว

Comment

ลองดูหน่อยเครื่องมันเป็นอะไรดับหว่า มันไม่เคยเป็นนี่หว่า หลังจากรื้อทุกอย่างออกมาตรวจสอบแล้วก็ พบกับ!!!!!!!!!!!

Comment

รุ่นนี้มันรุ่นติดเคสหรือเปล่า...

Comment

การ์ดจอพังครับ เอาไปต่อเครื่องอื่นไม่ติด สายไฟการ์ดจอสภาพเป็นอย่างที่เห็น

แต่................

เพาเวอร์ Deluk มันไม่พังครับ มันยังใช้ได้อยู่

แต่ผมคงไม่ใช้มันอีกละ ส่งเคลมโลดทั้งๆที่มันยังใช้ได้นั้นแหละ

Comment

สรุป
                1. ผมอยากรู้ว่า สภาพสายที่เห็นเกิดจากเพาเวอร์จ่ายไฟไม่พอหรือว่าจ่ายไฟเกินครับ
                2. ถ้าเป็นตัว 500 watt จะเกิดเหคุการณ์แบบนี้ไหม
                3. ทำไมเพาเวอร์มันถึงไม่พังครับ

Comment

D-tech มีคนบอกว่าเคยระเบิดไปแล้ว

คราวนี้ Delux ทำพิษอีก

ยี่ห้อรากหญ้าสงสัยจะเหลือแต่ Tsunami ละมั๊งที่ไว้ใจได้เนี่ย

Comment

Delux รุ่นอะไรหรอครับ

ผมใช้ DLP-38A อยู่ ต่อกับ 8800GT + HDD 2ลูก raid0 + dvd drive 2 ตัว

+แรม 1G*2 + บอด + X2 3600+ @ 2.6gz (def 1.8)

แถม oc ไปไกลมากๆอีกตะหาก เปิด 24 ชั่วโมงไม่ปิดมาเปนเดือนๆละ ยังไม่เคยงอแงเลยอะ

Comment

ถ้าเป็น delux ติดเคสผมว่าไม่น่ารอด

แต่ถ้าเป็นรุ่น passive ไม่น่าจะแต๊บนะ

ที่ผมใช้อยู่คือ Delux 450W DLP-38A full ราคา 700บาท เอง

Comment

สรุป
                        1. ผมอยากรู้ว่า สภาพสายที่เห็นเกิดจากเพาเวอร์จ่ายไฟไม่พอหรือว่าจ่ายไฟเกินครับ จ่ายไฟเกินครับ PSU มันโหลดมากนะครับ
                        2. ถ้าเป็นตัว 500 watt จะเกิดเหคุการณ์แบบนี้ไหม ไม่แน่ใจครับ ไม่ขอบืนยัน แต่ Delux500W เอา 9600GT อยู่ครับ
                        3. ทำไมเพาเวอร์มันถึงไม่พังครับ การ์ดจอพัง บอร์ดพัง หรือ HDD มันก็ไม่ได้หมายความว่า Power ต้องพังด้วยนิครับ แต่ในทางกลับกันคือผมเคยเห็น PSU พัง แต่อย่างอื่นไม่พังนะครับ (PSU ระเบิด ควันโขมงเลยนะ)
                        เท่าที่เล่ามา น่ะครับ...

Comment

Originally posted by badghost View Post
                          สรุป
                          1. ผมอยากรู้ว่า สภาพสายที่เห็นเกิดจากเพาเวอร์จ่ายไฟไม่พอหรือว่าจ่ายไฟเกินครับ
                          2. ถ้าเป็นตัว 500 watt จะเกิดเหคุการณ์แบบนี้ไหม
                          3. ทำไมเพาเวอร์มันถึงไม่พังครับ
                          กรณีนี้เหมือนท่านเสียบสายไฟการ์ดจอไม่แน่นอะครับ
                          ผมเคยเป็นเหมือนกันแบบนี้เลย แต่ไม่ใช่ vga แต่เป็น ฟลอปปี้ดิสค์

คือถ้า PSU ไฟไม่พอมันจะเปิดไม่ติดครับ
                          ส่วน PSU ไฟเกินไม่มีอะคับ มีแต่ไฟฟ้ากะชากถ้าไม่มี UPS มันอาจจะทำให้ PSU ไหม้ได้

แต่ก็อาจเป็นไปได้ว่า PSU มันมาห่วยเอง PSU เป็นอะไรที่เวลาใช้ไปซักพักจะเสื่อมลงครับ

จะไม่เต็ม 100 เหมือนตอนซื่้อมาใหม่ๆ

Comment

ยืนใว้อาลัย 1 นาที

เสียน้อยเสียง่าย เสียมากเสียยาก

ผลยะระยาว ก็งี้ละ Watt ไม่เต็มแล้วโหลดนานๆ อะ
                            ถ้า PSU 400-500 ฿ เเต๊บมาเดี้ยงอยู่แต่อย่างเดียวก็ไม่เป็นไร
                            แต่ถ้าตูมขึ้นมา เดี้ยงทั้งเครื่อง 2-30000 ฿ ไปหมดเลย
                            Last edited by TWK.; 9 Nov 2008, 13:19:37.

Comment

psu เหมือนของผมเด๊ะแต่สเปกผมต่ำเปิดนานเกือบทั้งวัน ที่บ้านไฟตกบ่อยๆคอมก็ไม่ค้างนะ เคยใช้พวก 350-400 บาทยี่ห้ออื่น ตัวแรกระเบิด ตัวที่2ใหม้ ตัวที่3 คอมค้างบ่อย (รอดมาได้ไงฟะ)

Comment

Working...
                              X