Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xxx ดูอีกที x1650 ผมโดนหลอกครับ xxX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถูกต้องแล้ว มันคือชิบบริดแปลงจาก PCI-E เป็น AGP
    NVIDIA น่าจะตั้งแต่ series 6
    ATI น่าจะตั้งแต่ series X

Comment

มันจะหลอกได้ไงในเมื่อมันใช้ได้
      ถ้าหากว่า M/B เราเป็น AGP แต่คนขายดันหลอกขาย PCI-e มานี่สิถึงจะใช่หลอก

Comment

Originally posted by kingmax View Post
        ชิบตัวนั้นร้อนน่ะครับ ผมเคยเอามือจับ อิอิ แทบผอง
        เคยเหมือนกัน แบบว่ามือซน ร้อนมากๆ บางรุ่นมันติดซิ้งมาให้เลยนะ ตัวเก่าผมเป็น X700AGP ไม่ได้ติดอะไรมาให้เลย เราก็หวังดีเอาซิ้งไปติดให้มันกลัวมันร้อน โมไปโมมาพังเลย อิอิ

Comment

Originally posted by herodavilman View Post
          คือว่า ผมมนึกว่ามานเป็น x1650 agp ที่ไม่ได้ใช้ชิปแปลงอะครับ ดูสี่เหลี่ยมสีเหลืองจิ
          X1650 มันก็เป็นแบบนี้หมดเเหละ ที่ใช้อยู่แมแถบสีเหลือง ก็มันเป็นมาแบบนี้อยุ่แล้วจะไปหลอกตรงไหนอ่ะ

Comment

เปนแบบนี้หละคับ agp ช้ากว่า pci-ex อยุ่แล้วคับเพราะ บัสการเชื่อมต่อต่างกัน

Comment

จกขท รู้เรื่องมั้ยเนี่ย
              มันเป็นยังงี้อยู่แล้วครับ พวกการ์ดตระกูล AGP X1650 ตอนแรกมันออกมาเป็น PCI-E แล้วมันก็มาแปลงเป็น AGP โดนใช้ชิพตัวไหนเป็นตัวแปลง

มันโชว์ว่าเป็น X1650 ก็ดีแล้ว หลอกตรงไหนวะ ถ้าเป็น X1650 โชว์เป็น X1550 ก็ว่าไปอย่าง

Comment

Originally posted by zerocs View Post
                ถูกต้องแล้ว มันคือชิบบริดแปลงจาก PCI-E เป็น AGP
                NVIDIA น่าจะตั้งแต่ series 6
                ATI น่าจะตั้งแต่ series X
                อ๋อ ครับ โง่จิงเรา มะเคยใช้ ซีรีย์ x อิอิ...

Comment

โทดทีครับทุกท่าน รีบไปหน่อย ไม่ได้ศึกษามาก่อนครับ

โทดคร๊าบบบ

gg

Comment

Working...
                  X