Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการ เครื่องปิดเอง เกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการ เครื่องปิดเอง เกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้าง

สืบเนื่องจากช่วงนี้เปิดโหลด บิท ตอนกลางคืน ตื่นขึ้นมาเครื่องปิดเองซะงั้น
    ลองสังเกตุมา 2 วันละ เหมือนเดิม มันแอบปิดตัวเอง เลยอยากลองสันนิฐาน
    ว่ามันอาจเป็นได้กี่สาเหตุ ตอนนี้ คิดว่า น่าจะเป็นที่ PSU เพราะอันที่ใช้อยู่
    ปัจจุบันมัน no name แล้ว + เคยแกะมาดูเล่นด้วย แต่ ก็ไม่แน่ใจว่าจะ
    เป็นที่ mainbord หรือเป่าเพราะเครื่องนี้ใ้ช้มา 2 ปีกว่าแล้ว + กับ
    การที่เปิดโหลด บิท ตอนกลางคืนด้วยบางที อาจจะมี ตัว C เสื่อมคุณภาพ
    ลงด้วย เลยอยากให้เพื่อนช่วยคิดหน่อยว่าเครื่องผมเนี่ย มันปิดตัวเองด้วย
    สาเหตุอันใด

-----------ขอบคุณครับ---------

ลองแอบดูว่า มันดับไปเลย หรือชัตดาว

มีแวว ซับพาย สูง

Comment

PSU

ร้อน

ไฟตก

ไฟกระชาก

ช็อต (ฝุ่น+น้ำค้าง)

Comment

เปิด Hibernate ไว่รึป่าวครับ เมื่อก่อนผมไม่รู้ว่ามันคืออะไรไปเปิด ตื่นเช้ามา เครื่องปิด ไอ้ผมก็นึกว่าอะไรพังรึป่าว

Comment

Originally posted by Cesc View Post
          เปิด Hibernate ไว่รึป่าวครับ เมื่อก่อนผมไม่รู้ว่ามันคืออะไรไปเปิด ตื่นเช้ามา เครื่องปิด ไอ้ผมก็นึกว่าอะไรพังรึป่าว
          ม่ะเกี่ยวอ่ะ

Comment

ไฟไม่พอ
            ไฟตก
            ไฟดับ
            เครื่องร้อนจนดับ
            แม่ตื่นมาเห็น เปลืองไฟ ปิดให้
            แม่ตื่นมาเข้าห้องน้ำ เดินสะดุดปลั๊ก
            แม่กวาดพื้น โดนปลั๊กหลุด

ไม่รู้ครับ นึกไม่ออกแล้ว- -

Comment

ต้องเฝ้าดูอาการตอนดึกๆคับ จึงจะเจอสาเหตุ

Comment

เครื่องของเด็กในแมนชั่นเดียวกับผมเคยเป็น

เปิดบอททิ้งไว้ ตื่นเช้ามาคอมดับ บอทตาย

เค้าเปลี่ยนแรมแล้วหาย

ผมก็งงมันเกี่ยวไรกันวะ

ลองทีละอย่างละกัน

psu

ram

mobo

Comment

ก้อลองเฝ้ามันดูคับ

มันคงเหนื่อยเปนเหมือนกันผมว่า หุๆ

Comment

โอ้เย้ เีดียวจะลองคืนนี้ อีกรอบ ว่ามันยังจะดับอยู่หรือเป่า

Comment

เครื่อง2ปีเองพูดงี้ซะแล้วง่า เครื่องผมขึ้นปีที่4 ตามลายเซ็นเลยครับ PSUโนเนม โหลดบิท+เปิดบอท
                      เปิดบอทเมื่อก่อน ปัจจุบันโหลดบิท เปิด24ติดกัน1ไม่ปิดมาจะปีแล้ว อันนี้เฉพาะโหลดบิทนะ เมื่อก่อนบอท เปิดแอร์เฉพาะกลางคืนปัจจุบันยังดีอยุ่เลยครับ (มากๆด้วย)

ส่วนเครื่อง จ.ข.ก.ท. PSUชัวครับ แฮมบิเนทมันประหยัดพลังงานไม่ใช่หรอครับ ไม่ได้ปิดเครื่อง

Comment

ตั้งเวลาปิดใว้ป่าว อิอิ เอ๊ะ ม่ายช่าย mp3 นี่นา

Comment

คืนนี้ไม่ได้ปิดตัวเองครับ นี้ เป็น จอฟ้า เอากันมัน ซิมันเป็นอะไรไปวะเนี่ย

Comment

นั่เฝ้า IT Marketครับ

ลาโลกไปแล้วแหละ...ไม่รู้ชิ้นไหน

เอ๊กกกส์

Comment

ลองเข้าไปเปิดEvent ViewerในAdministrative toolsดูนะครับ มันจะเก็บlogพวกErrorของServiceต่างๆไว้ มีเวลาบอกไว้ด้วย เผื่อจะช่วยวิเคราะห์ปัญหาด้านSoftwareได้ครับ

Comment

Working...
                              X