Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอฟ้าครับ ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอฟ้าครับ ช่วยหน่อยครับ

จอฟ้าครับ ช่วยหน่อยครับ
    ****** STOP: 0x000000EA (0x893515B8) , 0x8934EE58 , 0xBACE3CBC , 0x00000001 )
    Nv4_disp

ขึ้นมาตอนเปิดเครื่องอะครับ รีสตาร์ตเครื่องเป็น 10 รอบก็ยังเหมือนเดิม
    ตอนนี้เปิดคอมไม่ได้เลยครับ เครียดมากๆ
    บอกวิธีแก้ไข หน่อยครับ เพราะมีรายงานอยู่สำคัญมากใกล้ส่งอาจารย์แล้วด้วยครับ
    ช่วยทีครับ ขอบคุณมากๆครับ

เข้า Safe mode ได้หรือเปล่า ? ? ? ลองไป Reset Bios ดู

Comment

nvidia driver corrupt ใช่ปะ

ลองไป uninstall nvidia driver ใน safemode ดูอะ

Comment

ลองไป uninstall nvidia driver ใน safemode ดูอะ

เข้าไปใน Safemode ตรงไหนอะครับ ผมไม่รู้จริงๆ

Comment

กด F8 ตอนบูตเครื่องครับ พอมันขึ้นโชว์ ซีพียู แรม ฮาร์ดดิสก์ เสร็จปุ๊ป ก็กด F8 ย้ำๆ

Comment

ผมก็เป็นครับ ไดร์เวอร์แผ่น หรือไปดาวโหลดมาใหม่ก็เป็นครับผม แต่ไม่ใช่ทุกทีนะครับ
            แล้วถามอีกอย่าง riva tuner ผมทำไมใช้แล้วมันเข้าวินโดว์ได้แต่ค้าง พอไปลบในเซฟโหมดมันใช้งานวินโดว์ได้ปกติอ่ะครับ ตอนนนี้ไม่ได้ใช้ เลยไม่รุ้จะปรับรอบพัดลมยังงัย ><

Comment

แต่ตอนนี้ผมเข้าวินโด้ได้แล้ว
              แต่ตอนแรกๆที่มันขึ้นจอดำๆให้กดสตาร์ตวินโด้แต่ผมเลือกกดไรไปไม่รู้จำไม่ได้
              เลยเข้ามาได้อะครับ

Comment

โชคดีครับที่เข้าได้

เฮงๆๆ*

Comment

Working...
                X