Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ครับ พอดีมีปัญหาไม่ทราบว่าเป็นที่อะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ครับ พอดีมีปัญหาไม่ทราบว่าเป็นที่อะไร

เครื่องผม พอเล่นไปสักพักมันจะค้างเมาส์อะไรขยับไม่ได้เลยสัก3-4วิแล้วก็หาย
    อีกแปปประมาณ10วิก็เป็นอีกถ้าเป็นครั้งนึงแล้วจะเป็นตลอดต้องรีเครื่องเลยอ่ะครับถึงหาย เวลาเป็นไฟฮาดดิสนิ่งเลยไม่ติด ไม่ทราบว่าฮาดดิสเสียหรือเปล่าครับ

เหมือนบอดมีปัญหา หรือ อาจจะ psu ไม่ดี

Comment

ฮาดดิสเวลาอ่านมันดัง แครกๆ ด้วย- -''

Comment

มันบางครั้งก็เป็น บางครั้งก็ไม่เป็นอะครับ งงเลย เหอๆ แต่เวลาหายค้าง ไฟก็ติดปกติ แล้วพักนึงก็เป็นอีก

Comment

ผมว่า psu มีปัญหานะ

Comment

เจ๊งแล้ว

Comment

ผมเคยเจอแบบนี้เหมือนกันครับ แก้โดยเพิ่มไฟเลี้ยง cpu ขึ้นมาหน่อย ปรับใน bios น่ะครับ
              เสียง hd นั่น แสดงว่ามันใกล้เจ๊งแล้วครับ
              ถ้าเครื่องเก่ามาก ไม่เคยเปลี่ยน PSU เลย แนะนำให้เปลี่ยนใหม่เลยครับ ตัวนึงไม่เกิน 300 psu เก่าๆที่ใกล้เจ๊ง ใช้ๆไป มันจะพาให้ชิ้นส่วนต่างๆในเครื่องเจ๊งตามไปด้วย

Comment

เครื่องผมใช้มา2ปีอ่ะครับ E6300 DS3 psu Gview420W

Comment

Working...
                X