Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม เล่น Fifa Online กระตุก?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม เล่น Fifa Online กระตุก?

สเปคผมตามเล่นเซ็น
    driver ATI 8.1
    Windows XP SP3 SKz

แต่พอเล่น อีกเครือ่ง

Intel E6750 2.66
    Asus P5K
    OCZ 1GBX2 DDR2 800
    Galaxy 8500GT 512 MB DDR2

ใช้ Windows เดียวกัน

เล่นลื่นเลย

ช่วยผมทีๆ

ลง Windows ใหม่

ไม่งั้นก็ตวรจดูไวรัสต่างๆด้วย

เพราะ สเปคแบบนี้เล่นสบายๆๆครับ

ปรับสุด 1280*1024 all Hight ก็ไม่กระตุกครับ

Comment

กระตุกแบบไหนละท่าน ลองหาสาเหตุก่อนครับว่าที่กระตุกนะ กระตุกจากเครื่องท่านเองหรือว่า เป็นที่ Internet ท่าน จะได้ง่ายขึ้นนะขอรับ

Comment

ผมลอง เช็ค เน้ตดูแล้วคับ นิ่ง เล่น SF สบาย + Crysis ลื่น งง แต่ทำไม Fifa online มันดันกระตุกซะงั้น

Virus เช้คแล้วคับ Kaspersky ลอง Full scan ไม่พบอะไรเลย

Comment

ลงเกมใหม่

Comment

กระตุกตอนเล่นกับคนอื่นหรือป่าวครับ ของผมเล่นกับคอมก็ปกตินะครับ แต่ถ้าเล่นกับคนอื่นบางทีก็กระตุก บางทีก็ไม่กระตุกครับ

Comment

VGA Driver your Try to change a new ver.?
              sigpic
              -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
              -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
              งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by tor_za View Post
                VGA Driver your Try to change a new ver.?
                I'm using VGA Driver the lastest version of ATI.

Originally posted by ToY_Spk-z View Post
                กระตุกตอนเล่นกับคนอื่นหรือป่าวครับ ของผมเล่นกับคอมก็ปกตินะครับ แต่ถ้าเล่นกับคนอื่นบางทีก็กระตุก บางทีก็ไม่กระตุกครับ
                กระตุกเหมือนกันคับ แต่ตอนเล่นกับคอม กระตุกน้อยกว่า แต่เล่นกับคนอื่นนี้กระตุกแทบเล่นไม่ได้เลย

Comment

Originally posted by tor_za View Post
                  ไม่ได้พกคีบอร์ดภาษาไทยไปด้วยหรือนั่น - -"

Comment

ขออนุญาติดันนะครับ เพราะ เจอปัญหาเดียวกับ

E7400
                    2GB
                    HD4850
                    NET TOT 2MB

เล่นกับคอมกระตุกมาก ลง XP เล่นไม่มีปัญหา

แต่ ลง windows 7 ทั้ง 32 และ 64 Bit

เป็นหมด

ไดร์เวอร์การ์ดจอ 9.12

Comment

win 7 มันกัดเอาอ่ะครับลองเล่น XP เหมือนเดิมครับถ้าเป็นอีกก็วินโดส์แน่นอนครับ

Comment

ผมคิดว่าเป็นที่ windows7 มั้งครับ ไม่ค่อยถูกกะเกมส์ออนไลน์

Comment

สาเหตุที่กระตุกไม่ได้เกิดจาก วินโดหรือความเร็วของเนตหรอกครับ นายต้องเซ็ตพอตก่อนครับ
                          (ใครที่เล่นDotAจะรู้ดีว่าทำไมตูถึงครีไม่ได้ว่ะ)

ส่วนนี้วิธีแก้ไขเบื้องต้นครับ
                          http://www.zealzonecafe.com/board/index.php?topic=57.0

เครดิตคุณ Mr.Alexa

Comment

เป็น ที่เน็ตครับ ผมเล่น อยู่

Comment

ผมนี้ประจำเลยเกมส์นี้ เซ็งมากๆ

Comment

Working...
                              X