Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องจอ lcd วายสกรีน ดูหนังไงให้เต็มจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องจอ lcd วายสกรีน ดูหนังไงให้เต็มจอ

คือเพิ่งซื้อจอ lcd samsung 933 bwวายสกรีน 19 นิ้วมา ผมปรับภาพจอละเอียดสุดครับ 1440x900 พอเปิดหนังกับวินโด้มิเดียเพเยอร์ มันไม่เต็มจอครับ ต้องปรับตรงไหนให้มันเต็มจอครับ รอท่านผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณครับ

ต้องเปิดกับ PowerDVD คับ เอาV.8 ก้ดีคับ แล้วตั้งค่าอย่างนี้
    Attached Files

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

เติมจอ แต่ ภาพยืดนะ

Comment

ถ้าเป็น VCD ภาพมันจะ 4:3 แต่ถ้า เป็น DVD ส่วนใหญ่ก็ 16:9 16:10 เลยคับ

Comment

Working...
          X