Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง ความร้อนของคอมพิวเตอร์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง ความร้อนของคอมพิวเตอร์ครับ

คือ เมื่อตอนเย็นผมเลยคอมอยู่ดีๆคอมมันก็ค้างไปเลย

ผมเลยรี คอมใหม่

แต่ พอกดเปิด มันเป็นเสียง ปี้ด.... ปี้ดๆๆๆ

ผมเลย เอาแรมมาลบยางลบ

แล้วก็โหลด โปรแกรม Fan Speed มาดูความร้อน

ผมอยากรู้ว่าความร้อนปกติเป็นไง

ผมเอาภาพมาให้ดูครับ
    Attached Files

ดูแล้วก็ไ่ม่ร้อนนี่ครับ....ธรรมดามาก

Comment

ชิวๆๆ

Comment

บอร์ดอะไรง่ะ speedfan หาเซ็นเซ่อร์เจอแค่นี้เองเย๋อ
        ลอง everest ดูก็ดีเน้อ ....

Comment

ความร้อนก็โอเคนี่ครับ แต่ไฟเลี้ยงข้างล่างมันไม่ค่อยตรง ไฟ -12V ทำมันไม่เพี้ยนอย่างแรงอะ ลองหา psu มาเปลี่ยนดูก่อนดีมั้ยครับ

Comment

70องศาถือว่าร้อนครับ

Comment

Working...
            X