Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยคับ

ผมมี แอบเปิลเน่า ตัวหนึ่ง คับ รุ่น ฝาหอยแครง เครื่องผมมีอาการแบบนี้นะคับ เปิดติด เข้าหน้าจอ ได้ แต่ สักพักครับดับ ประมาณ 1-2 นาที เป็น แบบนี้ บ่อยมากๆๆๆ ก่อน ตอนบุตเครื่อง จะมี dialog ขึ้น มา แต่เป็นภาษา เยอรมัน นะ(ผมซื้อต่อมากะจะซ่อมใช้นะคับ) แล้วไฟ ตรงหน้า จอ จะ กระพิบตลอดเวลา ไม่ทราบว่า เป็น ที่แบตเหรอเปล่า แต่ผมชาร์ตไว้ทั้งคืนเลยนะคับ ไม่รู้ว่าเสียรึเปล่า เครื่องผม ลง Mac OS9 อยากรู้ว่า สาเหตุที่เครื่อง สแตนบาย พักหน้าจอ บ่อยๆๆๆนี้ เกิดจากอะไรเหรอ คับ ต้องแก้ยังไง ผมลองเข้าศุนย์ เค้าเรียกค่าแกะ 1200 บาท จะบ้าตาย ก็เลยอยากจะมาสอบถามผู้รู้ร่วงหน้านะคับ เพราะผมไม่ค่อยได้แกะ เครื่อง Mac เท่าไร ยังไงก็ ฝากผู้ที่รู้หรือ ช่างเครื่องแมค แนะนำหน่อยนะคับ

ปล. ขอบคุณ อย่างมากมาย และกายกอง
    คับ

ช่วยฝากเจ้ ดัน ป๊ะป๋า ดัน ด้วยนะคับ จะได้ไม่ตกเร็วๆๆๆๆๆ กำลัง งานเข้า ครับ ...............

ดันรอผู้รู้มาตอบ

Comment

-**-

Comment

Working...
      X