Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหามาถามครับ ช่วยทีครับT_T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหามาถามครับ ช่วยทีครับT_T

คือว่าผมใช้ vista ultimate sp1 กับเราเตอร์ของ true ที่แจกมาอ่ะครับ
    เวลาเล่นเกมส์ออนไลน์ต่างๆเช่นปังย่า dotaมันจะเล่นได้ประมาณ5-10นาทีแล้ว
    ไฟadslก็ดับอ่ะครับเน็ตก็จะหลุดอ่ะครับเแล้วซักพักก็จะติดคือเล่นเกมตา1ไม่เคยจบเลยครับหลุดตลอด*-* แต่เวลาโหลดบิทไม่ค่อยหลุด

ผู้รู้ช่วยตอบว่าจะแก้ไขยังไงได้บ้างด้วยนะครับขอบคุณ

เปลี่ยนเราเตอร์จะหายมั้ย หรือ ต้องเซ็ทตรงไหน
    Last edited by OmegaOCZ; 9 Nov 2008, 21:45:32.

ดันรอlnw

Comment

ไม่ได้เทพนะคับ แต่ตอบตามประสบการ อย่างแรกเลยนะคับลองศึกษาข้อมูลวิธีการเซตเร้าเตอร์ที่เราใช้อยู่ ข้อมูลหาได้ตามเน็ท(googleช่วยได้) ไม่ยากอย่างที่คิดคับ ถ้าคิดว่าเซตถูกต้องแล้ว โทรถามที่ศูนย์บริการที่เราใช้บริการเลยคับบอกอาการเค้าไป เดี๋ยวก็เล่นได้คับ

Comment

ครับมันหลุดจนเซ็งอ่ะครับ แม้แต่ผมเปลี่ยนไปใช้modem adslยังเป็นยังอาการตามเรปบนเลยครับเล่นแล้วหลุดเหมือนเดิม เบื้องต้นrouterผมก็เซ็ตแล้วนะครับforward port wlan ได้ เล่นผ่านlanได้ แชร์เน็ตไปอีกเครื่องได้ มีปัญหาแค่คามเร็ปบนอ่ะครบ
        Last edited by OmegaOCZ; 9 Nov 2008, 22:16:57.

Comment

ดัน
          Last edited by OmegaOCZ; 9 Nov 2008, 22:16:20.

Comment

รอผู้รู้

Comment

โทรถามเลยคับ

Comment

ครับ

Comment

ลองโทรไปถามทาง Zyxel ดูครับ
                  ศูนย์บริการเปิดวันจันทร์ - ศุกร์ เวลา 10.00 - 19.00 น. ครับ
                  เบอร์โทร 02-642-0900
                  หรือไม่ก็ลองเข้าเว็ปไปหาข้อมูลดูก่อนก็ได้ครับ เพราะมีหลายคนอาการเหมือนท่าน
                  http://www.zyxel.co.th

ขอให้เล่นได้เนียนๆไวๆครับ

Comment

ครับขอบคุณครับ

Comment

ดัน
                      Last edited by OmegaOCZ; 11 Nov 2008, 09:03:03.

Comment

ครับขอบคุณครับ

Comment

Working...
                        X