Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมค้างช่วยทีครับ งานเข้า<<<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมค้างช่วยทีครับ งานเข้า<<<<<<

คือว่าตอนแรกเอาการ์ดจอซื้อใหม่มาใส่ ตอนแรกบูทเข้าได้ว่าจะลงไดเวอร์การ์ดซะหน่อย แต่กลับลงไม่ได้เพราะไดร์ f มันหาแผ่นไม่เจอขึ้นข้อความยาวเยียด ทีนี้ลองรีสตาร์ทใหม่ เข้าวินโดว์ไม่ได้เลยครับ ค้างตรงมันdetectไบออส หน้าจอขึ้นรูปโลโก้ไบออส แล้วมันค้างไม่อ่านฮาร์ดดิสเลย กดอะไรไม่ได้ เข้าไบออสไม่ได้ รีเครื่องใหม่ค้างตรงนี้ตลอด ถอดการ์ดออกใส่ออนบอร์ดเหมือนเดิมก็ค้างที่เดิม ถอดถ่านถอดแรมก็แล้ว อาการนี้ฮาร์ดดิสไปรึป่าวคับ รึเป็นเพราะตอนแรกมันdetect ไดร์f ที่อ่านcd ไม่เจอ เพราะครั้งแรกเลยที่มันเข้าวินโดว์ได้นะมันจะช้าอ่ะ ทีนี้เข้าไม่ได้เลย

ลองเคลียร์ไบออสดูรึยังครับ
    เห็นเค้าว่าการ์ดบางตัวใช้กับบอร์ดบางรุ่นไม่ได้ ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ ไม่เคยเจออาการนี้ การ์ดทำให้บอร์ดเจ๊งรึป่าวเนี่ย

Comment

ผมว่าไม่น่าเกี่ยวกะการ์ดจอนะ เพราะถ้าไม่รับมันไม่น่าจะขึ้น น่าจะขึ้นจอฟ้า ถอดถ่านกะแรมแล้วครับ ยังค้าง แต่มีคนบอกว่ามันdetect อะไรซักอย่างไม่ได้ผมว่าน่าจะเป็นcd rom เนี้ยแหละ เพราะอาการแรกมันไม่ไดร์มันเลย รีสตาร์ทครั้งสองเจอไดร์ แต่ไม่เจอแผ่น

Comment

ล้างเครื่อง ลงใหม่ครับ จบ จบ จบ

Comment

เคลีย์

Comment

ลองเคลีย Windows ใหม่ดูนะ หรือลองถอด ไดร์ CD หรือ DVD ออก ดู

Comment

Working...
            X