Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องความร้อนของ HDD หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องความร้อนของ HDD หน่อยครับ

คือ เปิดใช้คอม 24 ชม ครับไม่ปิดเลย
    อยากทราบว่า ความร้อนของ cpu M/B ไม่ควรเกินเท่าไรครับ

แนะนำโปรแกรมเชคให้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

แนะโปรแกรม Speed fan ครับ

ความร้อนเมนบอรืดผมว่าไม่ควรเกิน 50 อะครับ ส่วน CPU นี่ อย่างมากที่สุดก็ 60 อะคับ

Comment

ครับ

ถ้าอยู่ประมาณ ฮาทดิส อยู่ประมาณ 45-49 M/b ประมาณ 45-50
      แล้วมี Gpu Diode อันนี้คืออะไรหรอครับ อยู่ประมาณ65-70 ครับ

อยู่ประมาณนี้ตลอด 24 ชม จะ เป็นอะไรเปล่าครับ

Comment

สูงจัง ระวังอายุคอมจะสั้นนะครับ
        Last edited by THM; 5 Feb 2007, 13:43:05.

Comment

ขอนอกเรื่องหน่อยนะคับ (ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่) เรื่องHDDเหมือนกันนี่แหละคับ คือแบบว่าผมจะซื้อ HDD ใหม่ เวลาซื้อนี่ต้องเลือกให้มันตรงกับเมนบอร์ดที่ใช้อยู่มั้ยคับ หรือว่า อย่างไหนก็เหมือนกัน (แบบการ์ดจอยังมี AGPกะPCIเลยอ่ะ)

แนะโปรแกรม Speed fan ครับ

ความร้อนเมนบอรืดผมว่าไม่ควรเกิน 50 อะครับ ส่วน CPU นี่ อย่างมากที่สุดก็ 60 อะคับ
          ป.ล.ผมก็เคยใช้คับ แต่ว่ามันมีoptionเยอะเหลือเกิน ใช้ไม่เป็น เห็นเค้าว่ามันตั้งค่าให้พัดลมได้ด้วย แบบหมุนเบอร์2,3นี่แหละ(ล้อเล่นอ่ะ)

Comment

HDD แบบไหนก็ได้ครับ

Comment

HDD แบบไหนก็ได้ครับ
              คือผมเห็นเค้าแนะนำให้ใช้แบบ sata นี่ยังไงคับไม่เข้าใจ

Comment

sata มันเร็วกว่า IDE แค่นั้นแหละ เค้าเลยแนะนำ

แต่ผมพูดถึงว่า "อันที่ใช้งานได้" ก็คือ ทุกแบบ

Comment

ซื้อใหม่sata2เลย

ราคาไม่ต่าง

Comment

sata มันเร็วกว่า IDE แค่นั้นแหละ เค้าเลยแนะนำ
                    แต่ผมพูดถึงว่า "อันที่ใช้งานได้" ก็คือ ทุกแบบ
                    งั้นถ้าผมเข้าไปที่ร้านขอ HDD 250 นี่กลับมาต่อที่บ้านนี่ได้เลยใช่มั้ยคับ (ขอถามอีกทีเพื่อความชัวล์)

ป.ล.เรื่อง hardware นี่ผมไม่รู้จริงๆ

Comment

Working...
                    X