Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง 8800gts กับ 4850MSI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง 8800gts กับ 4850MSI

8800GTS นี่เเรงประมาณตัวไหนของค่ายแดงครับ
    ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่

แล้ว 4850 ของ MSI นี่ Ok ไม๊ครับ มีปัญหาอะไรรึเปล่า
    เห็นมีหลายท่านมาปล่อยกันเยอะ ??

ลองไปดูตามตารางของทั้ง 2 ค่ายครับ จะเห็นว่า มันแรงกว่า 3870 แต่น้อยกว่า 4850 ไม่รู้ว่าจะพอๆ กับ 4830 ที่พึ่งออกมาใหม่รึป่าว

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=285646

แต่ 8800 GTS ตอนนี้หายากเหมือนกันนะ

ส่วนเรื่อง 4850 ที่เอาออกมาขายนั้น มีความเป็นไปได้ 2 อย่างครับ

- เจ้าของเก่าอาจขี้เกียจคอยอัพเดตไดรเวอร์เพื่อให้เล่นเกมส์ที่จะออกมาใหม่ๆ ได้สมบูรณ์ (เปนเรื่องปกติของค่ายแดง)
    - อาจเป็นรุ่นแรกที่ยังไม่ได้ปรับปรุงพัดลม(มีความร้อนสูง ต้องปรับรอบพัดลมช่วย หรือซื้อซิงค์มาใส่ต่างหาก) เจ้าของเรยอาจอยากจะเปลี่ยนไปซื้อรุ่นที่ปรับปรุงมาแล้ว หรืออาจอยากไปเล่นตัวอื่น

ก้อออกความเห็นได้ประมาณนี้ล่ะครับ ผิดถูกยังไงต้องขออภัยด้วย

Comment

Originally posted by meverric View Post
      ลองไปดูตามตารางของทั้ง 2 ค่ายครับ จะเห็นว่า มันแรงกว่า 3870 แต่น้อยกว่า 4850 ไม่รู้ว่าจะพอๆ กับ 4830 ที่พึ่งออกมาใหม่รึป่าว

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=285646

แต่ 8800 GTS ตอนนี้หายากเหมือนกันนะ

ส่วนเรื่อง 4850 ที่เอาออกมาขายนั้น มีความเป็นไปได้ 2 อย่างครับ

- เจ้าของเก่าอาจขี้เกียจคอยอัพเดตไดรเวอร์เพื่อให้เล่นเกมส์ที่จะออกมาใหม่ๆ ได้สมบูรณ์ (เปนเรื่องปกติของค่ายแดง)
      - อาจเป็นรุ่นแรกที่ยังไม่ได้ปรับปรุงพัดลม(มีความร้อนสูง ต้องปรับรอบพัดลมช่วย หรือซื้อซิงค์มาใส่ต่างหาก) เจ้าของเรยอาจอยากจะเปลี่ยนไปซื้อรุ่นที่ปรับปรุงมาแล้ว หรืออาจอยากไปเล่นตัวอื่น

ก้อออกความเห็นได้ประมาณนี้ล่ะครับ ผิดถูกยังไงต้องขออภัยด้วย
      โอ๊วขอบคุณสำหรับความรู้ครับ

รอท่านอื่น

Comment

แหะๆ มาให้ข้อมูลเปนแนวทางเฉยๆ นะครับ ไม่ได้หมายความว่าคนที่เอา 4850 มาขายจะต้องเป็นของไม่ดีหรือของเสีย แค่เค้าอาจจะอยากไปเล่นตัวที่ใหม่กว่าน่ะครับ (พี่ๆ คนที่ขายอย่าคิดมากน๊าค๊าบบบ)

Comment

GF8800GTS นี้ G80 รึปาว ถ้าใช่ก็แรงประมาณ HD3850

HD4850 ก็ประมาณ GF9800GTX+

เรื่องปัญหามันก็ต้องมีมั้ง ทั้ง 2 ค่อย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            GF8800GTS นี้ G80 รึปาว ถ้าใช่ก็แรงประมาณ HD3850

HD4850 ก็ประมาณ GF9800GTX+

เรื่องปัญหามันก็ต้องมีมั้ง ทั้ง 2 ค่อย
            เอ่อ งง เอิกๆ

Comment

ส่วนตัวผมเคยใช้ค่ายเขียวมาเยอะ ส่วนใหญ่ก็เลยเจอแต่ปัญหากับค่ายเขียวพึ่งใช้รุ่นใหญ่ของค่ายแดงนี่แหละ อิอิ

Comment

ในโลกนี้ไม่มีอะไร Perfect เหอๆ

Comment

Working...
                X