Announcement

Collapse
No announcement yet.

รื้อโน้ตบุคยากไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รื้อโน้ตบุคยากไหมครับ

พอดีที่ห้องผมมี Asus A8 ที่ใกล้จะหมดประกัน กับ Acer Aspire 5500Z หมดประกันแล้ว

ก่ะจะรื้อเอา body มาหุ้มเคฟล่าน่ะครับ เพราะตอนนี้ body Acer มันทูโทนแล้วน่ะครับ

ถ้ามีเว็บไหน หรือมีภาพประกอบการรื้อ ช่วยลงให้ดูหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ อิอิ

ดัน

Comment

ไม่ยากครับ แต่ต้องเก็บน๊อตให้เป็นระบบแล้วจำให้ได้ว่าถอดมาจากตรงไหน ไม่งั้นอาจมีกรณี"ไต้หวันทำเกิน"
      ส่วนไหนแกะไม่ออก อย่าไปแหกมัน ค่อยๆดูว่ามันติดล๊อคตรงไหนหรือเปล่า
      เวลาจะจับชิ้นส่วนอิเล็กโทรนิกส์ พยายามอย่าให้มือมีไฟฟ้าสถิตย์นะครับ ทางที่ดีอย่าจับส่วนที่เป็นทองแดงครับ

วิธีแงะก็แล้วแต่รุ่นล่ะน่อ

Comment

ถ้าใจไม่กล้าก็ยากแหละครับ ถ้าใจกล้าก็ไม่ยากครับ

Comment

ผมลองแงะ Asus A8 ดูแล้วครับ ปรากฎว่า มันติดตรง touchpad ครับ แน่นมากเลย

แต่ Acer ดูทรงแล้ว น่าจะแกะยากกว่า A8 อีก เหอๆ

Comment

ผมแหะIBM พัง้ลบ

Comment

Originally posted by jieokung View Post
              ผมแหะIBM พัง้ลบ
              ยังไงหว่า
              จขกท คับ มาทำให้กรูด้วยนะครับ อิอิ
              อยู่เซ็คที่เรียนด้าน hw น่าจะทำได้นะ 55

Comment

แกะไม่ยากครับ ประกอบยากกว่า ถอดครั้งแรกน็อตจะเหลือเยอะเป็นเรื่องธรรมดา ถอดบ่อย น็อตเริ่มไม่พอนี่ดิงานเข้าเลย

Comment

สู้ๆ

Comment

ไม่ยากครับแต่ต้องจัยเยนๆ รีบร้อนอาจเสียหาย หุหุ

Comment

น่าจะไม่ยากครับ แต่อาจจะมีหักเล็กน้อยครับพี่น้อง

Comment

ระวัง น๊อตเหลือ
                        ไม่ชัวร์อย่ารื้อเลย แค่เอา ไขควงแบนงัดเครื่องก็เป็นรอยแล้ว

Comment

เคยงัด G1Sn เหมือนกันดีนะที่ไม่พัง

Comment

Working...
                          X