Announcement

Collapse
No announcement yet.

ที่ร้านขายคอมมือ 2 5000บาท specแบบนี้คุ้มมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ที่ร้านขายคอมมือ 2 5000บาท specแบบนี้คุ้มมั้ยครับ

พอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่องคอมอ่ะครับผม

จะซื้อ 2 เครื่อง

เครื่องนึงไว้เล่นเกม โดยเฉพาะ

อีกเครื่องไว้ทำงานพวกกราฟฟิคโดยเฉพาะอ่ะครับ

ต้องเพิ่มตรงไหนบ้างครับ

ขอบคุณครับผม

ปล. Harddisk ไม่ใช่ปัญหาครับ เกมเล่นไม่เยอะเท่าไหร่อยู่ละ 40gb เพิ่มทีหลังเอาได้ครับ ^^

ปล2. ราคานี่รวม หน้าจอด้วยนะครับ

Last edited by spykids01; 10 Nov 2008, 00:32:10. Reason: แก้ไฟล์รูป

พอรับได้คับ ส่วนตัวผมว่าแพงไปนิด

Comment

แพงปาย 4000.- เต็มที่ๆๆ

cpu anthlon xp 2500+ ------------500.-
      mb gigabyte ga-7va-a ------------400.-
      ram ddr 512mb bus266 ------------400.-
      vga gf4 mx4000 -------------------400.-
      hdd ide133 40gb -------------------300.-
      monitor 17" normal -----------------800.-
      เม้า คีบอร์ด ลำโพง cd-rom เคส+psu -----1200.-
      Last edited by merlix; 10 Nov 2008, 07:03:18.

Comment

คิดว่า OK คับ

Comment

ผมว่าแพงอ่ะ แล้ว spec มันก็ค่อนข้างต่ำด้วย
          ลองหาใน itmarket มาประกอบน่าจะได้ดีกว่านี้พอสมควรครับ
          Last edited by H13; 10 Nov 2008, 09:02:37.

Comment

แพงไปหน่อย ๆ

Comment

ทั้งเล่นเกมส์ ทั้งกราฟฟิค หาใหม่ดีกว่าครับ...

Comment

ซื้อมือ 1 ดีกว่าครับ

Comment

ซื้อใหม่ทำทุกอย่างได้ในเครื่องเดียวราคาพอๆกันกับ2เครื่องมือสองเอา AMDนะ

Comment

Originally posted by :[HARDMAN]: View Post
                    ซื้อใหม่ทำทุกอย่างได้ในเครื่องเดียวราคาพอๆกันกับ2เครื่องมือสองเอา AMDนะ

ไม่ครับ

คือแบบ อยุ่คนละบ้านกันอ่ะ

พี่สาวใช้ทำพวกกราฟฟิค

ส่วนผมใช้เล่นเกม

^^

** ไม่ได้ใช้เครื่องเดียวกัน ทำทั้งคู่นะคับ >w< **
                    Last edited by spykids01; 10 Nov 2008, 11:54:49. Reason: อ่ะนะ

Comment

Originally posted by GangZom View Post
                      ทั้งเล่นเกมส์ ทั้งกราฟฟิค หาใหม่ดีกว่าครับ...
                      ตามนั้นคับ 2 เครื่องรวมเป็นเครื่องเดียวดีกว่า

Comment

Originally posted by charif View Post
                        ตามนั้นคับ 2 เครื่องรวมเป็นเครื่องเดียวดีกว่า

ไม่ครับ

คือแบบ อยุ่คนละบ้านกันอ่ะ

พี่สาวใช้ทำพวกกราฟฟิค

ส่วนผมใช้เล่นเกม

^^

** ไม่ได้ใช้เครื่องเดียวกัน ทำทั้งคู่นะคับ >w< **

Comment

แพงไปหน่อย น่าจะอยู่สัก 4 พัน

ราคานี้ผมเพิ่มตังอีกหน่อย ได้มือ 1 ประกันเต็ม และแรงกว่าเยอะ

Comment

ถามว่าแพงไหม ผมว่าแพงนะ แต่ขึ้นอยู่กับจอว่าเขาให้จอ 17 นิ้วแบน หรือปล่าว ถ้าให้ด้วยก็ไม่แพงครับ กำลังพอดีเพราะเราไม่ต้องเสียค่าน้ำมัน+ค่ากินที่ออกไปซื้อไกลๆที่ราคาถูกกว่า

Comment

Working...
                            X