Announcement

Collapse
No announcement yet.

ที่ร้านจะขายคอมมือ 2 5000บาท spce นี้คุ้มมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ที่ร้านจะขายคอมมือ 2 5000บาท spce นี้คุ้มมั้ยครับ

พอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่องคอมอ่ะครับผม

จะซื้อ 2 เครื่อง

เครื่องนึงไว้เล่นเกม โดยเฉพาะ

อีกเครื่องไว้ทำงานพวกกราฟฟิคโดยเฉพาะอ่ะครับ

ต้องเพิ่มตรงไหนบ้างครับ

ขอบคุณครับผม

ปล. Harddisk ไม่ใช่ปัญหาครับ เกมเล่นไม่เยอะเท่าไหร่อยู่ละ 40gb เพิ่มทีหลังเอาได้ครับ ^^

ปล2. ราคานี่รวม หน้าจอด้วยนะครับ

ถ้าทำงานก็คงพอไหวครับ ส่วนงานกราฟฟิกอาจต้องลงทุนเปลี่ยนการ์ดจอกับแรมหน่อย

Comment

มันเป็นซอคเก็ตเก่าทั้งหมดเรยนี่ครับ ถ้าซื้อมาแล้วเล่นได้โดยไม่อัพเกรดก้อคงพอจะไหว แต่ถ้าจะเอามาอัพเกรดจะไม่ค่อยคุ้มครับ เพราะของรุ่นใหม่ ทำมาเป็นซอคเก็ตแบบอื่นกันหมดแล้ว ถ้าซื้อมาแล้วต้องเพิ่มเงินอัพเกรด คงไม่คุ้มเท่าซื้อของใหม่ที่เป็นซ็อคเกตใหม่ทั้งหมดครับ

Comment

ทำงานกราฟฟิก หรือเล่นเกม ก็พอเล่นหรือทำได้อ่ะรับ

แต่ถ้าสเปคนี้กับราคา ถือว่า OK
        แต่ไม่คุ้มกะสิ่งที่จะมาใช้เท่าไหร่

Comment

คือ กราฟฟิกนี่ต้องพูดอีกที ว่า ทำอะไรอ่ะครับ
          ภาพประกอบ + รีทัช
          หรือทำพวก ตัดต่อหนัง + Rander 3D

ถ้า ภาพประกอบ + รีทัช 2MX ก็ทำได้ครับ
          ส่วนตัวใช้ 2 MX ทำอยู่
          ถ้าเป็นข้อหลัง ยังไงก็ต้องอัพเพิ่ม

อย่าึคิิดว่ากราฟฟิกจะกินสเปกมากไป + +
          ส่วนตัวยังใช้ 2 MX ทำงานได้แบบเรื่อยๆ ไม่มีปัญหาอะไร

Comment

Originally posted by Zeyrii View Post
            คือ กราฟฟิกนี่ต้องพูดอีกที ว่า ทำอะไรอ่ะครับ
            ภาพประกอบ + รีทัช
            หรือทำพวก ตัดต่อหนัง + Rander 3D

ถ้า ภาพประกอบ + รีทัช 2MX ก็ทำได้ครับ
            ส่วนตัวใช้ 2 MX ทำอยู่
            ถ้าเป็นข้อหลัง ยังไงก็ต้องอัพเพิ่ม

อย่าึคิิดว่ากราฟฟิกจะกินสเปกมากไป + +
            ส่วนตัวยังใช้ 2 MX ทำงานได้แบบเรื่อยๆ ไม่มีปัญหาอะไร

ทำพวก ตัดต่อ-ตกแต่งรูป

จัด Art ปกหนังสือ

โปรแกรมที่ใช้บ่อยก็ Photoshop / Illus / Flash / Authorware

ประมาณนี้อ่ะครับ

ส่วนเล่นเกม

เล่นพวก Need for Speed
            Battle Field2
            Lineage 2

ประมาณนี้อ่ะครับผม

Comment

ของพม 2000+@1.66 แรมก็เท่ากัน แต่ใช้ VGA x1650pro เล่น RA3 ปรับ1024*768 กลาง-ต่ำ เล่นสบายคับ

Need for Speed(ไม่รู้ภาคไหน)
              Battle Field2
              Lineage 2

VGA mx4000 ปรับได้ไปทาง Low ซะเยอะ

Comment

Most Wanted

ครับ

Carbon ไม่ชอบ - -"

แต่เล่น RTC3 (ในหน้าจอ) ก็ยังกระตุกๆนครับ เวลาสร้างรถไฟเหาะใหญ่ๆ สูงๆอ่ะครับ

Comment

จะชื้อ 2 เครื่อง คือเครื่องล่ะ 5000 พัน หรือว่า 2 เครื่อ
                  รวมแล้ว 5000 ครับ

Comment

Originally posted by mahacode View Post
                    จะชื้อ 2 เครื่อง คือเครื่องล่ะ 5000 พัน หรือว่า 2 เครื่อ
                    รวมแล้ว 5000 ครับ
                    เครื่องละ 5000

ครับ

Comment

ของผมการ์ดจอเหมือนท่านแรมเท่าท่านแถมcpu2.4เล่นragไม่มีปัญหานิแต่need for speed low จะดีกว่านะ

Comment

+

Originally posted by spykids01 View Post
                        เครื่องละ 5000

ครับ
                        ขอบคุณครับ ที่ให้ความกระจ่าง

Comment

แพงจังเลยพอๆกับของที่บ้านผมเลยต่างแค่บอร์ด

Comment

Working...
                          X