Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูให้หน่อย Harddisk มันปกติไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูให้หน่อย Harddisk มันปกติไหมครับ

8mb/sec -*- มันน้อยไปหรือเปล่า

แล้วตรงActive UDMA Mode 6

จะทำยังไงให้มันเป็น 7 ล่ะครับ หรือมันปกติอยู่แล้ว

เพิ่มเติม เปิดโปรแกรมเล่นเพลงไปด้วย แล้วโหลดบิทไปด้วยเพลงมันจะกระตุกเป็นระยะไม่เข้าใจว่าทำไม แต่พอปิดโหลดหรือพอสไว้มันก็ไม่เป็นอ่ะ งงครับ
    Attached Files
    Last edited by includespro; 10 Nov 2008, 05:13:30.

เอ๋อ ละ
    ถอดสาย sata HDD เสียบใหม่
    หรือ ถอดถ่านเมนบอร์ดออกใส่ใหม่ดู

Comment

ลองสลับไปเสียบพร์อต sata พร์อตอื่นดูบ้างครับ

Comment

ฮาร์ดดิสผมไม่ได้เจ๊งใช่มั้ยครับ

ลองเปลี่ยนรูเสียบดูแล้วครับ หายและครับ ขอบคุณมากครับ แล้วแบบนี้ ไอ้รูเก่ามันจะยังใช้ได้เหมือนเดิมมั้ยครับหรือมันเน่าแล้ว
        Last edited by includespro; 10 Nov 2008, 07:26:41.

Comment

Originally posted by includespro View Post
          ฮาร์ดดิสผมไม่ได้เจ๊งใช่มั้ยครับ

ลองเปลี่ยนรูเสียบดูแล้วครับ หายและครับ ขอบคุณมากครับ แล้วแบบนี้ ไอ้รูเก่ามันจะยังใช้ได้เหมือนเดิมมั้ยครับหรือมันเน่าแล้ว
          HDD ไม่น่าเกิดปัญหา
          พร์อตที่เสียบแล้วเกิดปัญหา อาจมีขั้วพร์อต sata บัดกรีมาไม่ดีครับ

Comment

Working...
          X